በ2026 የተሻለው ተንቀሳቃሽ SSD ውጫዊ ሃርድ ድራይቭ

አንድ ልሳን ያለው ተንቀሳቃሽ SSD ድራይቭ በሚያበራ የዳታ ፍሰት ላይ ሲንሳፈፍ — ለ2026 ምርጥ ተንቀሳቃሽ SSD የውጭ ሃርድ ድራይቭ የሚሆን ምስል

በአርትአዊነት ነጻ። ይህ ገጽ የአፊሊየት አገናኞችን እና በግልጽ የተሰየሙ ክፍያ የተከፈለባቸውን ቦታዎች ሊይዝ ይችላል — የ ማስታወቂያ ማረጋገጫችንን ይመልከቱ። ክፍያ የተከፈለባቸው ቦታዎች ከታች ያለውን የደረጃ ቅደም ተከተል ለውጥ አያመጡም። እንደ Amazon Associate ከሚመለከቱ ግዢዎች እንገኛለን። ዋጋዎች ግምታዊ ናቸው ($) እና በተደጋጋሚ ይለወጣሉ፤ የዝርዝር ሻጮች አገናኞች ወደ amazon.com (US) ይሄዳሉ።

12 ተንቀሳቃሽ SSDዎችን በመሳሪያ ፍጥነት (USB4 ከ USB 3.2 ጋር)፣ በዘላቂነት ደረጃዎች እና በጊጋባይት ዋጋ ቅልጥፍና መሠረት አረጋግጠናል። ይህ ደረጃ ለፈጣሪዎች፣ ለመስክ ሠራተኞች እና የተወሰኑ የአፈጻጸም መስፈርቶች ያላቸውን አስተማማኝ ተንቀሳቃሽ ማከማቻ ለሚፈልጉ አጠቃላይ ተጠቃሚዎች የተዘጋጀ ነው።

እነዚህን እንዴት ደረጃ አድርገናል

የበይነገጽ ስፋት (USB4 vs. USB 3.2 Gen 2x2)የዘላቂነት ደረጃዎች (IP ደረጃ እና የመውደቅ ከፍታ)የዋጋ-አፈጻጸም ሬሾየቅርጽ መጠን እና ተንቀሳቃሽነትየመገናኛ ተስማሚነት (Type-C vs. Micro-B)

ሙሉ የደረጃ አወጣጥ ዘዴ →

በአጭሩ

#ምርትነጥብዋጋለሚከተለው ምርጥ
1 Samsung T9 9.4 $110 (2TB) ዘመናዊ የUSB መሳሪያዎች ያሏቸው ከፍተኛ ፍጥነት ያላቸውን ማስተላለፊያዎች የሚፈልጉ አጠቃላይ ተጠቃሚዎች
2 Crucial X9 Pro 9.1 $80–$90 (2TB) አስተማማኝ ዘላቂነት እና በቂ ፍጥነት የሚፈልጉ በበጀት የሚገዙ ገዢዎች
3 Kingston XS2000 8.9 $90–$100 (2TB) የGen 2x2 ፍጥነቶችን ሳይቀንሱ ዝቅተኛ መጠን የሚመርጡ ተጓዦች
4 Corsair EX400U 8.8 $120 (1TB) ትልቅ ፋይሎች ከፍተኛ የውሂብ ፍሰት ለሚፈልጉ የMac ተጠቃሚዎች እና ፈጣሪዎች
5 LaCie Rugged SSD 8.5 $140 (2TB) ጠንካራ መከላከያ የሚፈልጉ የመስክ ሠራተኞች እና የውጭ ስዕል አቅራቢዎች
6 WD My Passport (Works with USB C) 8.2 — ለመገልበጫዎች (backups) በዝቅተኛው ዋጋ ከፍተኛ አቅም የሚፈልጉ ተጠቃሚዎች
1
S

Samsung T9

$110 (2TB) 9.4
ጥቅሞች
  • በUSB 3.2 Gen 2x2 መሳሪያ በኩል ከፍተኛ የ2,000 MB/s ፍጥነት ያገኛል
  • ለ3 ሜትር የመውደቅ መከላከያ ተዘጋጅቷል
  • ለአቧራ እና ለውሃ መከላከያ የIP ደረጃ ያካትታል
ጉዳቶች
  • ከፍተኛ ፍጥነት ለማግኘት USB 3.2 Gen 2x2 የሚደግፍ መሳሪያ ያስፈልገዋል
  • በአሮጌ የUSB መሳሪያዎች ላይ አፈጻጸሙ በከፍተኛ ሁኔታ ይቀንሳል

ለማን ይሆናል፦ ዘመናዊ የUSB መሰኪያዎች ያሏቸው እና ከፍተኛ ፍጥነት ያላቸው ማስተላለፊያዎች የሚፈልጉ አጠቃላይ ተጠቃሚዎች

ይህ የእርስዎ ምርት ነው? የተረጋገጠ ማስታወቂያ ያግኙ · ነፃ የደረጃ ምልክት

2
C

Crucial X9 Pro

$80–$90 (2TB) 9.1
ጥቅሞች
  • በUSB 3.2 Gen 2 መሳሪያ በኩል ከፍተኛ የ1,050 MB/s ፍጥነት ይሰጣል
  • ከ7.5 ጫማ (ft) ከፍታ ድረስ ከመውደቅ ይታገሳል
  • ለአቧራ እና ለውሃ መከላከያ የIP55 ደረጃ አለው
ጉዳቶች
  • እንደ Samsung T9 ካሉ Gen 2x2 ድራይቮች ጋር ሲነፃፀር ዝቅተኛ ከፍተኛ ፍጥነት
  • የUSB4 ባንድዊድዝ አይጠቀምም

ለማን ተመራጭ ነው፦ አስተማማኝ ዘላቂነት እና በቂ ፍጥነት የሚፈልጉ በበጀት የሚመሩ ገዢዎች

ይህ የእርስዎ ምርት ነው? የተረጋገጠ ማስታወቂያ ያግኙ · ነፃ የደረጃ ምልክት

3
K

Kingston XS2000

$90–$100 (2TB) 8.9
ጥቅሞች
  • አነስተኛ መጠን በቀላሉ በሸሚዝ ከረጢት ውስጥ ይገባል
  • በUSB 3.2 Gen 2x2 በኩል ከፍተኛውን የ2,000 MB/s ፍጥነት ያቀርባል
  • የጥበቃ ሽፋኑን ሲጠቀሙ IP55 ደረጃ ያካትታል
ጉዳቶች
  • የተገለጸውን የIP ደረጃ ለማግኘት የተካተተውን ሸካራ ያስፈልገዋል
  • የUSB4 ድጋፍ የለውም

ለማን ይሆናል፦ የGen 2x2 ፍጥነቶችን ሳይቀንሱ ትንሽ መጠንን የሚያስቀድሙ ተጓዦች

ይህ የእርስዎ ምርት ነው? የተረጋገጠ ማስታወቂያ ያግኙ · ነፃ የደረጃ ምልክት

4
C

Corsair EX400U

$120 (1TB) 8.8
ጥቅሞች
  • ለ40 Gbps የዳታ ስፋት USB4 መሳሪያ ይጠቀማል
  • ከፍተኛ የ4,000 MB/s ፍጥነት ያገኛል
  • ዘላቂ የአልሙኒየም ማዕቀፍ አለው
ጉዳቶች
  • ከUSB 3.2 ዲስኮች ጋር ሲነፃፀር በአንድ ቴራባይት የሚከፈል ዋጋ ከፍ ያለ ነው
  • ሙሉ የፍጥነት ጥቅሞችን ለማግኘት ተስማሚ የUSB4 ሃርድዌር ያስፈልገዋል

ለማን ነው፦ ለMac ተጠቃሚዎች እና ትልቅ ፋይሎች ከፍተኛ የውሂብ ፍሰት ለሚፈልጉ ፈጣሪዎች

ይህ የእርስዎ ምርት ነው? የተረጋገጠ ማስታወቂያ ያግኙ · ነፃ የደረጃ ምልክት

5
L

LaCie Rugged SSD

$140 (2TB) 8.5
ጥቅሞች
  • ከIP67 ማረጋገጫ ጋር ከፍተኛ የዘላቂነት ደረጃ
  • ከ3 ሜትር ድረስ ከመውደቅ ጋር ለመታገስ ተዘጋጅቷል
  • የUSB 3.2 Gen 2 በይነገጽ ያካትታል
ጉዳቶች
  • ከፍተኛው የ1,000 MB/s ፍጥነት ከGen 2x2 አማራጮች ያነሰ ነው
  • ለ2TB አቅም የሚከፈል ከፍተኛ ዋጋ ~$140

ለማን ነው፦ ጠንካራ መከላከያ ለሚፈልጉ የመስክ ሠራተኞች እና የውጭ ስዕል አቅራቢዎች

ይህ የእርስዎ ምርት ነው? የተረጋገጠ ማስታወቂያ ያግኙ · ነፃ የደረጃ ምልክት

6
W

WD My Passport (Works with USB C)

8.2
ጥቅሞች
  • እስከ 6TB አቅም ባላቸው አማራጮች ይገኛል
  • ዝቅተኛ የቴራባይት ዋጋ ይሰጣል
  • ለመሠረታዊ የማከማቸት ፍላጎት ተስማሚ የሆነ ተንቀሳቃሽ ዲዛይን
ጉዳቶች
  • ዘመናዊውን Type-C ከሚለው ይልቅ Micro-B መገናኛ ይጠቀማል
  • አፈጻጸሙ ከSSDዎች ይልቅ ወደ ጠንካራ ዲስክ ደረጃ የተገደበ ሲሆን ይልቁንም ይዘገያል

ለማን ነው፦ ለምትክ ለሚፈልጉ በዝቅተኛው ዋጋ ከፍተኛ አቅም ለሚፈልጉ ተጠቃሚዎች

ይህ የእርስዎ ምርት ነው? የተረጋገጠ ማስታወቂያ ያግኙ · ነፃ የደረጃ ምልክት

እንዴት መምረጥ እንደሚቻል

1
የመረጃ ልውውጥ ፍጥነት መስፈርቶች

ትላልቅ የቪዲዮ ፋይሎችን ከሚያስተላልፉ USB4 መሳሪያዎችን እንደ Corsair EX400U (4,000 MB/s) ይምረጡ፤ ለተመጣጣኝ ፍጥነት እና ዋጋ ግን በUSB 3.2 Gen 2x2 የሚሰሩ መሳሪያዎችን እንደ Samsung T9 (2,000 MB/s) ይምረጡ።

2
የጽናት ፍላጎቶች

ለከባድ አካባቢዎች IP67 ደረጃውን እና 3ሜትር የመውደቅ ደረጃውን ያለውን LaCie Rugged SSD ይምረጡ፤ ለአጠቃላይ አጠቃቀም ግን IP55 ደረጃውን እና 7.5ጫ ወደቀጥታ የመውደቅ ደረጃውን ያለው Crucial X9 Pro በቂ ነው።

3
አቅም ከፍጥነት ጋር

ከ4TB በላይ ከፈለጉ፣ WD My Passport እስከ 6TB አቅም ቢሰጥም ፍጥነትን ያጣል፤ ለፈጣን ማስተላለፊያዎች፣ አቅማቸው በተለምዶ በ2TB ወይም 4TB የተወሰነ ለሆኑ SSDዎች ይጣበቁ።

4
የመሳሪያ ማገናኛ ተዋጽኦ

ከSamsung T9 ወይም Kingston XS2000 ሙሉ ፍጥነት ለማግኘት ኮምፒውተርዎ USB 3.2 Gen 2x2 መሳሪያ እንዳለው ያረጋግጡ፤ ካልሆነ ግን Crucial X9 Pro በአሮጌ መሳሪያዎች ላይ ተመሳሳይ አፈጻጸም ይሰጣል።

የእኛ ውሳኔ

Samsung T9 ለአብዛኛዎቹ ተጠቃሚዎች በ2,000 MB/s ፍጥነት እና በ$110 ዋጋ ምክንያት ለአብዛኛዎቹ ተጠቃሚዎች ምርጥ አጠቃላይ ተንቀሳቃሽ SSD የውጭ ጠንካራ ዲስክ ሲሆን፣ Crucial X9 Pro ግን ለዘላቂነት ቅድሚያ ለሚሰጡ ገዢዎች ምርጥ ዋጋ ያለው ምርት ነው።

የቆየውን ለመተካት? በ Bazeta ላይ በነጻ ማስታወቂያ ማድረግ ይችላሉ፣ የእኛ የክፍያ ገበያ።

በተደጋጋሚ የሚነሱ ጥያቄዎች

የትኛው ተንቀሳቃሽ SSD በጣም ፈጣን ነው?

Corsair EX400U በUSB4 መሰኪያው በኩል 4,000 MB/s ከፍተኛ ፍጥነት በማሳካት በፈተናው የተገኘው ፈጣኑ ነው።

የተሻለው ባጀት አማራጭ ምንድን ነው?

The Crucial X9 Pro offers the best value at approximately $80–$90 for 2TB, providing 1,050 MB/s speeds and IP55 durability.

የትኛው መሳሪያ ለውጭ ሥራ ተመራጭ ነው?

LaCie Rugged SSD በIP67 ደረጃው እና ከ3ሜትር እስከሚወርዱ ግጭቶች የመቋቋም አቅሙ ምክንያት ለመስክ ሥራ ተመራጭ ነው።

ለታሪክ SSD USB4 ያስፈልገኛል?

አይደለም፤ Samsung T9 በUSB 3.2 Gen 2x2 በኩል 2,000 MB/s ያገኛል፣ ይህም ለአብዛኛዎቹ ተግባራት በቂ ሲሆን ከUSB4 አማራጮች ያነሰ ዋጋ አለው።

ምንጮች

  1. ምርጥ የውጭ SSDዎች
  2. ምርጥ የውጭ ድራይቮች
  3. ምርጥ የውጭ ጠንካራ ዲስክ SSD
  4. ምርጥ ውጫዊ ጠንካራ ዲስኮች
  5. የ2026 ምርጥ የውጭ SSDዎች የግዢ መመሪያ
  6. በ2026 ምርጥ ታሪክ የውጭ ሃርድ ድራይቮች

የተጠቃሚ ግምገማዎች

ግምገማዎች በመጫን ላይ…
ግምገማ ይጻፉ