จักรยานไฟฟ้าที่ดีที่สุดในปี 2026: อันดับ 6 โดยเรียงตามระยะทาง ความคุ้มค่า และประโยชน์ใช้สอย

ล้อจักรยานไฟฟ้าดีไซน์เรียบหรูพร้อมแบตเตอรี่เรืองแสงและตัวบ่งชี้ระยะทางแบบลอยตัว — ภาพประกอบสำหรับ จักรยานไฟฟ้าที่ดีที่สุดในปี 2026: จัดอันดับ 6 อันดับตามระยะทาง ความคุ้มค่า และประโยชน์ใช้สอย

เป็นอิสระในเชิงบรรณาธิการหน้านี้ อาจมีลิงก์พันธมิตรและตำแหน่งที่ชำระเงินซึ่งระบุไว้อย่างชัดเจน — ดูที่ การเปิดเผยข้อมูลโฆษณาของเรา ตำแหน่งที่ชำระเงินจะไม่เปลี่ยนลำดับการจัดอันดับด้านล่าง ในฐานะ Amazon Associate เราได้รับรายได้จากการซื้อที่เข้าเงื่อนไข ราคาเป็นราคาโดยประมาณ ($) และเปลี่ยนแปลงบ่อย ลิงก์ผู้ค้าปลีกจะนำไปที่ amazon.com (US).

เราประเมินจักรยานไฟฟ้าระดับท็อป 6 รุ่นสำหรับปี 2026 โดยอิงจากระยะทางที่ทดสอบจริง ความสามารถในการรับน้ำหนัก การตอบสนองของมอเตอร์ และอัตราส่วนราคาต่อประสิทธิภาพ การจัดอันดับนี้มุ่งเน้นไปที่ผู้เดินทางกลางแจ้งและผู้ขี่เพื่อสันทนาการที่ต้องการข้อมูลการใช้งานที่ผ่านการตรวจสอบจริงมากกว่าคำเคลมทางการตลาด

วิธีการจัดอันดับของเรา

ระยะทางที่ทดสอบจริง (ไมล์)ความสามารถในการรับน้ำหนัก (lbs)กำลังมอเตอร์และประเภทเซ็นเซอร์ (วัตต์, แรงบิด)ราคาต่อระยะทางหนึ่งไมล์ฟีเจอร์ด้านความคล่องตัวและการจัดเก็บฮาร์ดแวร์ด้านความปลอดภัยและเบรก

ระเบียบวิธีจัดอันดับฉบับเต็ม →

สรุปภาพรวม

#ผลิตภัณฑ์คะแนนราคาเหมาะสำหรับ
1 Lectric XP4 9.2 $999 ผู้ซื้อครั้งแรกที่ต้องการความสามารถในการรับน้ำหนักสูงและความคล่องตัวสำหรับเส้นทางในเมืองแบบผสมผสาน
2 Segway MYON 8.9 $1,799.99 สำหรับผู้เดินทางที่ต้องการระยะทางไกลและฟีเจอร์ความปลอดภัยขั้นสูง
3 Lectric XPress 2 8.5 $1,399 ผู้เดินทางที่คำนึงถึงงบประมาณซึ่งต้องการระยะทางที่ผ่านการตรวจสอบโดยไม่จ่ายราคาพรีเมียม
4 Ride1Up Prodigy v2 8.2 $2,395 สำหรับผู้ที่ต้องการประสิทธิภาพมอเตอร์แบบ mid-drive และงานประกอบระดับพรีเมียม
5 Tenways Wayfarer 7.8 $1,699 ผู้ขี่ที่ให้ความสำคัญกับความนุ่มนวลและความสบายในการขับขี่มากกว่าระยะทางสูงสุด
6 Juiced Scrambler 7.5 $1,699 ผู้ขี่ที่ชื่นชอบสไตล์และสัมผัสแบบรถสกู๊ตเตอร์มากกว่ารูปทรงจักรยานแบบดั้งเดิม
1
L

Lectric XP4

$999 9.2
ข้อดี
  • น้ำหนักบรรทุกที่ระบุไว้ 330 lb ซึ่งสูงที่สุดในกลุ่มนี้
  • เซ็นเซอร์แรงบิดเพื่อระบบช่วยปั่นที่นุ่มนวลและตอบสนองได้ดี
  • ดีไซน์โครงพับได้เพื่อการจัดเก็บที่ง่าย
  • เบรกไฮดรอลิกแบบลูกสูบคู่พร้อมจานเบรกขนาด 180mm
ข้อเสีย
  • ระยะทางที่ทดสอบจริงอยู่ที่ 25.6 ไมล์ (ใช้คันเร่งอย่างเดียว) ซึ่งต่ำกว่าคู่แข่ง
  • รูปแบบพับได้ขนาด 20 นิ้ว แลกความมั่นคงกับความคล่องตัว
  • ตัวบอกสถานะแบตเตอรี่อัปเดตเป็นขั้นละ 10% เท่านั้น

เหมาะสำหรับ: ผู้ซื้อครั้งแรกที่ต้องการน้ำหนักบรรทุกสูงและพกพาง่ายสำหรับเส้นทางในเมืองแบบผสมผสาน

นี่คือผลิตภัณฑ์ของคุณหรือไม่? รับรายการที่ผ่านการตรวจสอบ · ป้ายอันดับฟรี

2
S

Segway MYON

$1,799.99 8.9
ข้อดี
  • ระยะทางที่ทดสอบแล้ว 45–60 ไมล์ ในการขี่แบบผสมผสาน
  • ระบบเกียร์อัตโนมัติ Shimano CUES แบบอิเล็กทรอนิกส์
  • มอเตอร์กำลังสูงสุด 1,500 W
  • ระบบติดตาม GPS ในตัวและการเชื่อมต่อกับ Apple Find My
ข้อเสีย
  • น้ำหนักมาก (~73 lb) ทำให้ยกได้ลำบาก
  • ไม่มีระบบกันสะเทือนหลัง (มีเฉพาะระบบกันสะเทือนหน้า)
  • มีราคาสูงกว่ารุ่นเริ่มต้น

เหมาะสำหรับ: ผู้เดินทางที่ต้องการระยะทางไกลและฟีเจอร์ความปลอดภัยขั้นสูง

นี่คือผลิตภัณฑ์ของคุณหรือไม่? รับรายการที่ผ่านการตรวจสอบ · ป้ายอันดับฟรี

3
L

Lectric XPress 2

$1,399 8.5
ข้อดี
  • ระยะทางที่ทดสอบจริงอยู่ที่ 38.3 ไมล์
  • คุ้มค่าสูงสำหรับการใช้งานในเมืองที่ราคา $1,399
  • จัดหมวดหมู่เฉพาะสำหรับประโยชน์ใช้สอยในการเดินทาง
ข้อเสีย
  • ขาดชุดฟีเจอร์ระดับพรีเมียมของรุ่นที่สูงกว่า

เหมาะสำหรับ: ผู้เดินทางที่คำนึงถึงงบประมาณซึ่งต้องการระยะทางที่ผ่านการตรวจสอบโดยไม่จ่ายราคาพรีเมียม

นี่คือผลิตภัณฑ์ของคุณหรือไม่? รับรายการยืนยัน · ป้ายอันดับฟรี

4
R

Ride1Up Prodigy v2

$2,395 8.2
ข้อดี
  • ระบบมอเตอร์แบบ Mid-drive สำหรับการกระจายแรงบิดที่ดีเยี่ยม
  • คุณภาพงานประกอบระดับพรีเมียมที่บ่งบอกโดยระดับราคา
ข้อเสีย
  • มีราคาสูงสุดในกลุ่มนี้ที่ $2,395

เหมาะสำหรับ: ผู้ที่ชื่นชอบสมรรถนะของมอเตอร์แบบ Mid-drive และงานประกอบระดับพรีเมียม

นี่คือสินค้าของคุณหรือไม่? รับรายการที่ผ่านการตรวจสอบ · ป้ายอันดับฟรี

5
T

Tenways Wayfarer

$1,699 7.8
ข้อดี
  • ได้รับการจัดอันดับว่ามี 'การขับขี่ที่นุ่มนวลที่สุด' ในกลุ่มที่ทดสอบ
  • เน้นความสบายและความนุ่มนวลในการขับขี่
ข้อเสีย
  • ระยะทางที่ทดสอบจริงต่ำกว่าที่ 21.2 ไมล์ เมื่อเทียบกับรุ่นอื่นๆ
  • ราคา $1,699 ให้ระยะทางต่อเงินน้อยกว่า Lectric XPress 2

เหมาะสำหรับ: ผู้ขี่ที่ให้ความสำคัญกับความนุ่มนวลและความสบายในการขับขี่มากกว่าระยะทางสูงสุด

นี่คือผลิตภัณฑ์ของคุณหรือไม่? รับรายการที่ผ่านการตรวจสอบ · ป้ายจัดอันดับฟรี

6
J

Juiced Scrambler

$1,699 7.5
ข้อดี
  • ดีไซน์แบบรถสกู๊ตเตอร์เพื่อสไตล์และสัมผัสที่โดดเด่น
  • จัดหมวดหมู่สำหรับผู้ขี่ที่ชอบสไตล์รถสกู๊ตเตอร์อเนกประสงค์
ข้อเสีย
  • ดีไซน์เฉพาะกลุ่มอาจไม่ตอบโจทย์ความคาดหวังของผู้ใช้ทั่วไป

เหมาะสำหรับ: ผู้ขี่ที่ชอบสไตล์และสัมผัสแบบรถสกู๊ตเตอร์มากกว่ารูปทรงจักรยานแบบดั้งเดิม

นี่คือผลิตภัณฑ์ของคุณหรือไม่? รับรายการที่ผ่านการตรวจสอบ · ป้ายอันดับฟรี

วิธีเลือก

1
ข้อกำหนดด้านระยะทาง

หากการเดินทางไป-กลับของคุณเกิน 20 ไมล์ต่อเที่ยว ให้เลือก Segway MYON (ทดสอบแล้ว 45–60 ไมล์) หรือ Lectric XPress 2 (ทดสอบแล้ว 38.3 ไมล์); หลีกเลี่ยง Tenways Wayfarer (21.2 ไมล์) สำหรับเส้นทางระยะไกล

2
ความสามารถในการรับน้ำหนัก

สำหรับการบรรทุกสัมภาระหนักหรือผู้โดยสาร Lectric XP4 เป็นรุ่นเดียวที่มีระบุพิกัดน้ำหนักบรรทุกไว้ที่ 330 lb; รุ่นอื่นๆ ไม่มีระบุค่านี้ไว้ชัดเจน

3
ความต้องการด้านความคล่องตัว

หากคุณต้องยกจักรยานขึ้นรถหรือเข้าอพาร์ตเมนต์ โครงสร้างพับได้ของ Lectric XP4 ถือเป็นสิ่งจำเป็น; ส่วน Segway MYON ที่มีน้ำหนักประมาณ ~73 lb นั้นยกขึ้นได้ยากหากไม่มีตัวช่วย

4
ความอ่อนไหวต่อราคา

สำหรับงบต่ำกว่า $1,000 Lectric XP4 ราคา $999 ให้ความคุ้มค่าดีที่สุดด้วยน้ำหนักบรรทุก 330 lb; สำหรับงบต่ำกว่า $1,400 Lectric XPress 2 ราคา $1,399 ให้ระยะทางที่ทดสอบแล้ว 38.3 ไมล์

บทสรุปของเรา

Lectric XP4 เป็นจักรยานไฟฟ้าที่ดีที่สุดโดยรวมสำหรับผู้ขี่ส่วนใหญ่ เนื่องจากราคา $999 น้ำหนักบรรทุก 330 lb และความอเนกประสงค์แบบพับได้ ผู้เดินทางที่ต้องการระยะทางสูงสุดควรเลือก Segway MYON แม้จะมีราคาและน้ำหนักสูงกว่าก็ตาม

กำลังเปลี่ยนคู่เก่า? คุณสามารถขายได้ฟรีที่ Bazeta ตลาดซื้อขายของเรา

คำถามที่พบบ่อย

จักรยานไฟฟ้ารุ่นใดมีระยะทางที่ทดสอบจริงยาวที่สุด?

Segway MYON มีระยะทางทดสอบที่ยาวที่สุดที่ 45–60 ไมล์ในการขับขี่แบบผสมผสาน ซึ่งเหนือกว่า Lectric XP4 ที่ 25.6 ไมล์ และ Tenways Wayfarer ที่ 21.2 ไมล์ อย่างมีนัยสำคัญ

น้ำหนักบรรทุกสูงสุดของจักรยานอันดับหนึ่งคือเท่าไร?

Lectric XP4 มีน้ำหนักบรรทุกที่ระบุไว้ 330 lb ซึ่งเป็นตัวเลขน้ำหนักบรรทุกเฉพาะที่สูงที่สุดที่เราสามารถยืนยันได้สำหรับกลุ่มนี้

Lectric XP4 สามารถพับเก็บได้หรือไม่?

ใช่ Lectric XP4 มีดีไซน์โครงพับได้ แม้ว่าการออกแบบขนาด 20 นิ้วจะแลกความมั่นคงและความสบายกับความพกพาง่ายนี้ก็ตาม

Segway MYON มีระบบกันสะเทือนด้านหลังหรือไม่?

ไม่ Segway MYON มีเฉพาะระบบกันสะเทือนด้านหน้าและไม่มีระบบกันสะเทือนด้านหลัง ซึ่งอาจส่งผลต่อความสบายเมื่อขับขี่บนพื้นผิวขรุขระ

แหล่งข้อมูล

  1. รางวัล Editors Choice Awards: จักรยานไฟฟ้าที่ดีที่สุดสำหรับซื้อในปี 2026
  2. นี่คือจักรยานไฟฟ้าที่ดีที่สุดที่คุณสามารถซื้อได้ในทุกระดับราคา
  3. จักรยานไฟฟ้า 10 อันดับที่ดีที่สุดในปี 2026: คู่มือฉบับสมบูรณ์สำหรับผู้ที่กำลังมองหาซื้อ
  4. จักรยานไฟฟ้าที่ได้รับการจัดอันดับสูงสุด
  5. จักรยานไฟฟ้าที่ดีที่สุดปี 2026
  6. จักรยานไฟฟ้าที่ดีที่สุด

รีวิวจากผู้ใช้

กำลังโหลดรีวิว…
เขียนรีวิว