จักรยานออกกำลังกายที่ดีที่สุดสำหรับใช้ในบ้านในปี 2026

จักรยานออกกำลังกายแบบอยู่กับที่ดีไซน์เรียบหรูพร้อมหน้าจอสีดำเงา — ภาพประกอบสำหรับ จักรยานออกกำลังกายที่ดีที่สุดสำหรับใช้ในบ้าน ประจำปี 2026

เป็นอิสระในเชิงบรรณาธิการหน้านี้ อาจมีลิงก์พันธมิตรและตำแหน่งที่ชำระเงินซึ่งระบุไว้อย่างชัดเจน — ดูที่ การเปิดเผยข้อมูลโฆษณาของเรา ตำแหน่งที่ชำระเงินจะไม่เปลี่ยนลำดับการจัดอันดับด้านล่าง ในฐานะ Amazon Associate เราได้รับรายได้จากการซื้อที่เข้าเงื่อนไข ราคาเป็นราคาโดยประมาณ ($) และเปลี่ยนแปลงบ่อย ลิงก์ผู้ค้าปลีกจะนำไปที่ amazon.com (US).

เราประเมินจักรยานอยู่กับที่ 6 รุ่นที่ได้รับการจัดอันดับสูงสุดโดยพิจารณาจากความแม่นยำของแรงต้าน ระดับเสียง ความสามารถในการรับน้ำหนัก และการเชื่อมต่อ เพื่อหาจักรยานออกกำลังกายที่ดีที่สุดสำหรับใช้ในบ้านในปี 2026 การจัดอันดับนี้มุ่งเน้นไปที่ผู้ซื้อที่ให้ความสำคัญกับสเปกทางเทคนิคเฉพาะ เช่น น้ำหนักล้อ ระดับเดซิเบล และความเข้ากันได้กับแอป มากกว่าคำเคลมทางการตลาดทั่วไป

วิธีการจัดอันดับของเรา

ความแม่นยำของความต้านทาน (จำนวนระดับ)ระดับเสียง (ค่าเดซิเบล)น้ำหนักที่รองรับได้ (ปอนด์)น้ำหนักฟลายวีล (lbs)ความเข้ากันได้ของการเชื่อมต่อ (แอป/โปรโตคอล)เวลาในการติดตั้งและขนาดพื้นที่

ระเบียบวิธีจัดอันดับฉบับเต็ม →

สรุปภาพรวม

#ผลิตภัณฑ์คะแนนราคาเหมาะสำหรับ
1 Schwinn IC4 / BowFlex C6 9.4 $796 ผู้ใช้งานที่ต้องการแรงต้านแม่เหล็กอเนกประสงค์และการเชื่อมต่อแอปที่หลากหลายโดยไม่ต้องจ่ายสำหรับหน้าจอแบบบูรณาการ
2 Peloton Cross Training Bike+ 9.1 $2,695 ผู้ใช้ที่ต้องการประสบการณ์สตูดิโอแบบครบวงจรในเครื่องเดียวพร้อมหน้าจอขนาดใหญ่ในตัวและคลังคลาสที่มีโครงสร้างชัดเจน
3 JOROTO Exercise Bike (X2PRO) 8.8 — นักปั่นจริงจังที่ต้องการแรงเฉื่อยจากล้อหนักและรองรับน้ำหนักได้มากสำหรับการฝึกแบบอินเทอร์วัลเข้มข้น
4 จักรยานออกกำลังกายแบบแม่เหล็ก pooboo 8.5 — สำหรับผู้ที่พักอาศัยในอพาร์ตเมนต์ซึ่งให้ความสำคัญกับความเงียบเป็นพิเศษและความสามารถในการรับน้ำหนักมากกว่าฟีเจอร์หน้าจอขั้นสูง
5 MERACH Exercise Bike 8.2 — สำหรับผู้ใช้งานที่ต้องการจักรยานเงียบที่มีความเข้ากันได้กับ Zwift และตัวเลือกที่นั่งแบบเอนหลังที่มีแรงกระแทกต่ำ
6 YOSUDA Exercise Bike 7.9 ต่ำกว่า $200 สำหรับผู้ซื้อที่คำนึงถึงงบประมาณและต้องการจักรยานออกกำลังกายระดับเริ่มต้นที่มีคุณภาพโดยไม่เป็นภาระทางการเงินสูง
1
S

Schwinn IC4 / BowFlex C6

$796 9.4
ข้อดี
  • มีระดับความต้านทานแม่เหล็กปรับละเอียดได้ 100 ระดับเพื่อการปรับแต่งที่แม่นยำ
  • รองรับแอป Peloton, Zwift, Strava และ Apple Fitness+ ผ่าน Bluetooth และ ANT+
  • รองรับผู้ใช้ที่มีน้ำหนักได้ถึง 330 lbs ด้วยระบบส่งกำลังแบบสายพานที่เงียบกริบ
ข้อเสีย
  • ต้องใช้แท็บเล็ตหรือโทรศัพท์ภายนอกสำหรับประสบการณ์แอปพลิเคชันเต็มรูปแบบ เนื่องจากไม่มีหน้าจอสัมผัสในตัว
  • ปัญหาด้านความสบายของเบาะมักถูกรายงานในช่วงไม่กี่สัปดาห์แรกของการใช้งาน

เหมาะสำหรับ: ผู้ใช้ที่ต้องการความต้านทานแบบแม่เหล็กอเนกประสงค์และความเข้ากันได้กับแอปที่หลากหลายโดยไม่ต้องจ่ายสำหรับหน้าจอในตัว

นี่คือผลิตภัณฑ์ของคุณหรือไม่? รับรายการที่ผ่านการตรวจสอบ · ป้ายอันดับฟรี

2
P

Peloton Cross Training Bike+

$2,695 9.1
ข้อดี
  • มาพร้อมหน้าจอสัมผัส HD หมุนได้ขนาด 21.5 นิ้วสำหรับคลาสสดและตามความต้องการแบบอินเทอร์แอกทีฟ
  • ขนาดกะทัดรัดเพียง 4x2 ฟุต แม้จะมีหน้าจอขนาดใหญ่
  • รวมความต้านทานแบบแม่เหล็ก 100 ระดับและรองรับการออกกำลังกายนอกจักรยานผ่านการหมุนหน้าจอ
ข้อเสีย
  • ต้องสมัครสมาชิก Peloton All-Access แบบบังคับในราคา $49.99 ต่อเดือน
  • น้ำหนักเครื่องที่หนักถึง 178 ปอนด์ทำให้การเคลื่อนย้ายทำได้ยาก
  • ความสามารถในการรับน้ำหนักต่ำกว่าคู่แข่งที่ 297 lbs

เหมาะสำหรับ: ผู้ใช้ที่ต้องการประสบการณ์สตูดิโอแบบครบวงจรในเครื่องเดียวพร้อมหน้าจอขนาดใหญ่ในตัวและคลังคลาสที่มีโครงสร้างชัดเจน

นี่คือผลิตภัณฑ์ของคุณหรือไม่? รับรายการที่ผ่านการตรวจสอบ · ป้ายอันดับฟรี

3
J

JOROTO Exercise Bike (X2PRO)

8.8
ข้อดี
  • ล้อช่วยแรงน้ำหนัก 40 ปอนด์ ให้โมเมนตัมที่ดีเยี่ยมสำหรับการฝึกอย่างจริงจัง
  • รองรับน้ำหนักได้สูงสุดถึง 350 ปอนด์
  • มีระดับความต้านทานแบบแม่เหล็ก 100 ระดับ เพื่อการควบคุมความหนักที่ละเอียดแม่นยำ
ข้อเสีย
  • ระดับเสียงและข้อมูลจำเพาะของหน้าจอไม่ถูกระบุอย่างชัดเจนในสเปกที่มีอยู่
  • การเชื่อมต่อจำกัดอยู่ที่ความเข้ากันได้กับ Zwift เป็นหลักโดยไม่มีรายละเอียดระบบนิเวศของแอปที่กว้างกว่า

เหมาะที่สุดสำหรับ: นักปั่นจักรยานจริงจังที่ต้องการโมเมนตัมจากฟลายวีลหนักและความสามารถในการรับน้ำหนักสูงสำหรับการฝึกแบบอินเทอร์วัลเข้มข้น

นี่คือผลิตภัณฑ์ของคุณหรือไม่? รับรายการที่ผ่านการตรวจสอบ · ป้ายอันดับฟรี

4
P

จักรยานออกกำลังกายแบบแม่เหล็ก pooboo

8.5
ข้อดี
  • ทำงานที่ระดับเสียงเงียบมาก ต่ำกว่า 15dB
  • รองรับน้ำหนักได้สูงสุดถึง 350 ปอนด์ พร้อมแรงต้านแม่เหล็กแบบไม่มีขั้นบันไดตั้งแต่ 0-100%
  • เข้ากันได้กับ LNOW, Kinomap และ Zwift ผ่านการรวมแอป
ข้อเสีย
  • จอ LCD พื้นฐานขาดข้อมูลประสิทธิภาพขั้นสูง
  • ความสบายของเบาะมักต้องอัปเกรดด้วยอุปกรณ์เสริมสำหรับการใช้งานระยะยาว

เหมาะสำหรับ: ผู้อยู่อาศัยในอพาร์ตเมนต์ที่ให้ความสำคัญกับความเงียบขั้นสูงและความสามารถในการรับน้ำหนักมากกว่าฟีเจอร์หน้าจอขั้นสูง

นี่คือผลิตภัณฑ์ของคุณหรือไม่? รับรายการที่ผ่านการตรวจสอบ · ป้ายอันดับฟรี

5
M

MERACH Exercise Bike

8.2
ข้อดี
  • ทำงานที่ระดับเสียงต่ำกว่า 25dB เหมาะกับพื้นที่อยู่อาศัยร่วมกัน
  • มาพร้อมการทดลองใช้แอปฟรี 180 วัน เพื่อรองรับการใช้งานกับ Zwift
  • รุ่นที่นั่งเอนหลังมีพนักพิงตาข่ายและรองรับน้ำหนักได้ถึง 330 lbs
ข้อเสีย
  • รุ่นนั่งพิงมีระดับแรงต้านเพียง 8 ระดับเท่านั้น
  • ความจุของรุ่นมาตรฐานจำกัดที่ 300 ปอนด์ ซึ่งต่ำกว่าคู่แข่งแบบตั้งตรง

เหมาะสำหรับ: ผู้ใช้ที่ต้องการจักรยานเงียบพร้อมความเข้ากันได้กับ Zwift ที่เฉพาะเจาะจงและตัวเลือกที่นั่งแบบเอนหลังที่มีแรงกระแทกต่ำ

นี่คือผลิตภัณฑ์ของคุณหรือไม่? รับรายการที่ผ่านการตรวจสอบ · ป้ายอันดับฟรี

6
Y

YOSUDA Exercise Bike

ต่ำกว่า $200 7.9
ข้อดี
  • ราคาเริ่มต้นต่ำกว่า $200 ช่วยลดอุปสรรคทางการเงินที่สูง
  • รองรับน้ำหนักได้ถึง 300 lbs ด้วยระบบส่งกำลังแบบสายพาน
  • รุ่น PRO มีความต้านทานแบบแม่เหล็ก 100 ระดับ
ข้อเสีย
  • ล้อช่วยแรงน้ำหนัก 25 ปอนด์ ทำให้มีโมเมนตัมต่ำกว่ารุ่นพรีเมียมที่มีน้ำหนัก 35-50 ปอนด์
  • รายละเอียดความต้านทานของรุ่นมาตรฐานมีความแตกต่างกันและอาจขาดความแม่นยำเหมือนรุ่น PRO

เหมาะสำหรับ: ผู้ซื้อที่คำนึงถึงงบประมาณซึ่งต้องการจักรยานระดับเริ่มต้นที่มั่นคงโดยไม่มีอุปสรรคทางการเงินสูง

นี่คือผลิตภัณฑ์ของคุณหรือไม่? รับรายการที่ผ่านการตรวจสอบ · ป้ายอันดับฟรี

วิธีเลือก

1
ข้อกำหนดด้านระดับเสียง

หากคุณอาศัยอยู่ในอพาร์ตเมนต์ ให้เลือกจักรยาน pooboo เพราะทำงานที่เสียงต่ำกว่า 15dB หรือจักรยาน MERACH ที่มีค่าต่ำกว่า 25dB เพื่อลดการรบกวน

2
ขีดจำกัดน้ำหนักที่รองรับได้

เลือก JOROTO X2PRO หรือจักรยาน pooboo หากคุณต้องการรองรับน้ำหนักได้ถึง 350 lbs ในขณะที่ Peloton Bike+ รองรับได้สูงสุดที่ 297 lbs

3
โมเมนตัมของล้อเหวี่ยง

สำหรับการฝึกอย่างจริงจัง ควรให้ความสำคัญกับ JOROTO X2PRO ที่มีล้อเหวี่ยงน้ำหนัก 40 lb มากกว่าล้อเหวี่ยงน้ำหนัก 25 lb ของ YOSUDA เพื่อรักษาโมเมนตัมที่ลื่นไหลกว่า

4
ค่าใช้จ่ายสมาชิก

พิจารณาค่าธรรมเนียมสมาชิก Peloton Bike+ แบบบังคับที่ $49.99 ต่อเดือน ในขณะที่ Schwinn IC4 ทำงานร่วมกับแอปต่างๆ ได้โดยไม่ผูกมัดคุณเข้ากับระบบนิเวศเดียว

บทสรุปของเรา

Schwinn IC4 ให้ความสมดุลที่ดีที่สุดระหว่างความแม่นยำของแรงต้านแม่เหล็ก 100 ระดับและความเข้ากันได้กับแอปหลากหลายในราคา $796 ในขณะที่ Peloton Bike+ ยังคงเป็นตัวเลือกพรีเมียมสำหรับผู้ที่พร้อมจ่าย $2,695 บวกกับค่าธรรมเนียมรายเดือนสำหรับหน้าจอแบบบูรณาการ

กำลังเปลี่ยนตัวเก่า? คุณสามารถขายได้ฟรีที่ Bazeta ตลาดซื้อขายของเรา

คำถามที่พบบ่อย

จักรยานชนิดใดรองรับน้ำหนักได้สูงสุด?

JOROTO X2PRO และ pooboo Magnetic Exercise Bike รองรับน้ำหนักได้สูงสุดถึง 350 lbs ซึ่งเกินกว่าขีดจำกัดของ Peloton Bike+ ที่ 297 lbs

การสมัครสมาชิก Peloton จำเป็นหรือไม่?

Yes, Peloton Cross Training Bike+ ต้องใช้สมาชิกรายเดือน All-Access ราคา $49.99 เพื่อเข้าถึงคลังคลาสสดและคลาสตามต้องการ

จักรยานรุ่นไหนเงียบที่สุดสำหรับอพาร์ตเมนต์?

จักรยานออกกำลังกายแบบแม่เหล็ก pooboo ทำงานที่เสียงต่ำกว่า 15dB ซึ่งเงียบกว่าจักรยาน MERACH ที่ทำงานต่ำกว่า 25dB

จักรยานราคาประหยัดมีระดับความต้านทานเพียงพอหรือไม่?

รุ่น YOSUDA PRO ให้แรงต้านแม่เหล็ก 100 ระดับ เทียบเท่ารุ่นพรีเมียม แม้ล้อหนักเพียง 25 ปอนด์อาจมีผลต่อแรงเฉื่อย

แหล่งข้อมูล

  1. จักรยานออกกำลังกายที่ดีที่สุดสำหรับใช้ในบ้าน
  2. จักรยานออกกำลังกายที่ดีที่สุด
  3. จักรยานออกกำลังกายที่ดีที่สุดสำหรับใช้ในบ้าน ปี 2026
  4. จักรยานออกกำลังกายที่ดีที่สุด
  5. จักรยานออกกำลังกายที่ดีที่สุด
  6. จักรยานออกกำลังกายที่ดีที่สุด

รีวิวจากผู้ใช้

กำลังโหลดรีวิว…
เขียนรีวิว