ปืนนวดที่ดีที่สุดสำหรับนักวิ่งในปี 2026

ปืนนวดมือถือดีไซน์เรียบหรูวางอยู่ข้างรองเท้าวิ่ง — ภาพประกอบสำหรับปืนนวดที่ดีที่สุดสำหรับนักวิ่งในปี 2026

เป็นอิสระในเชิงบรรณาธิการหน้านี้ อาจมีลิงก์พันธมิตรและตำแหน่งที่ชำระเงินซึ่งระบุไว้อย่างชัดเจน — ดูที่ การเปิดเผยข้อมูลโฆษณาของเรา ตำแหน่งที่ชำระเงินจะไม่เปลี่ยนลำดับการจัดอันดับด้านล่าง ในฐานะ Amazon Associate เราได้รับรายได้จากการซื้อที่เข้าเงื่อนไข ราคาเป็นราคาโดยประมาณ ($) และเปลี่ยนแปลงบ่อย ลิงก์ผู้ค้าปลีกจะนำไปที่ amazon.com (US).

เราประเมินเครื่องนวดแบบเพอร์คัชชัน 6 เครื่องโดยพิจารณาจากความทนทานของแบตเตอรี่ ระดับเสียง ความคล่องตัวในการพกพา และกำลังไฟ เพื่อหาเครื่องนวดที่ดีที่สุดสำหรับนักวิ่ง การจัดอันดับนี้ให้ความสำคัญกับอุปกรณ์ที่มีแอมพลิจูดเพียงพอสำหรับการฟื้นตัวของเนื้อเยื่อลึก ขณะที่ยังคงรักษาระดับเสียงให้อยู่ในระดับที่จัดการได้ง่ายสำหรับกิจวัตรหลังวิ่ง

วิธีการจัดอันดับของเรา

อายุการใช้งานแบตเตอรี่เป็นชั่วโมง/นาทีระดับเสียงที่วัดเป็นเดซิเบลน้ำหนักและขนาดทางกายภาพสำหรับการพกพาจำนวนระดับความเร็วหรือช่วง PPMอุปกรณ์เสริมที่รวมมาด้วย เช่น เคสหรือหัวต่อ

ระเบียบวิธีจัดอันดับฉบับเต็ม →

สรุปภาพรวม

#ผลิตภัณฑ์คะแนนราคาเหมาะสำหรับ
1 Theragun Pro (Gen 5) 9.4 $530 นักกีฬาจริงจังที่ต้องการพลังสูงสุดและฟีเจอร์การฟื้นตัวขั้นสูง เช่น การบำบัดด้วยความร้อน
2 Ekrin Athletics B37S 9.1 $188 นักวิ่งที่ให้ความสำคัญกับอายุการใช้งานแบตเตอรี่ที่ยาวนานและการทำงานที่เงียบกว่ามากกว่าขนาดที่กะทัดรัด
3 Theragun Mini (Gen 3) 8.8 $220 นักวิ่งที่เดินทางบ่อยต้องการอุปกรณ์น้ำหนักเบา พกพาสะดวก และเชื่อมต่อแอปได้
4 Theragun Elite 8.5 $389 ผู้ใช้ที่ให้ความสำคัญกับการแสดงผลภาพที่ชัดเจนผ่านหน้าจอ OLED และการเชื่อมต่อแอป
5 Rally Orbital Massager 8.2 $499 นักวิ่งที่ต้องการพื้นที่ครอบคลุมกว้างขึ้นด้วยการเคลื่อนที่แบบวงโคจรและการทำความสะอาดหัวต่อที่ง่าย
6 Ekrin Athletics Bantam 7.9 $120 นักเดินทางที่คำนึงถึงงบประมาณ ต้องการตัวเลือกน้ำหนักเบา พกพาสะดวก และแบตเตอรี่อึด
1
T

Theragun Pro (Gen 5)

$530 9.4
ข้อดี
  • ให้กำลังขับสูงสุดเมื่อเทียบกับโมเดลที่ทดสอบ สำหรับการฟื้นตัวของกล้ามเนื้อลึก
  • มีหัวต่อหกชิ้น รวมถึงหัวสำหรับบำบัดด้วยความร้อนและการสั่น
  • ทำงานเงียบกว่ารุ่นก่อนหน้า 20%
  • มีไฟ LED อินฟราเรดใกล้สีแดงสำหรับการบำบัดแบบเจาะจง
ข้อเสีย
  • ราคาเริ่มต้นที่สูงถึง $530 จำกัดการเข้าถึงสำหรับนักวิ่งทั่วไป
  • ความซับซ้อนของดีไซน์อาจทำให้ผู้ใช้ที่ต้องการการทำงานแบบเรียบง่ายรู้สึกหนักใจ
  • การอัปเกรดจากรุ่นก่อนหน้าเป็นการปรับปรุงทีละน้อยมากกว่าการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่

เหมาะสำหรับ: นักกีฬาจริงจังที่ต้องการพลังสูงสุดและฟีเจอร์การฟื้นตัวขั้นสูง เช่น การบำบัดด้วยความร้อน

นี่คือผลิตภัณฑ์ของคุณหรือไม่? รับรายการยืนยันตัวตน · ป้ายอันดับฟรี

2
E

Ekrin Athletics B37S

$188 9.1
ข้อดี
  • มีอายุการใช้งานแบตเตอรี่นานที่สุดในบรรดารุ่นที่ทดสอบ ที่ 8 ชั่วโมง
  • ทำงานที่ระดับเสียงต่ำกว่าที่ 35–55 เดซิเบล
  • มีด้ามจับเอียงที่ออกแบบมาเพื่อความสบายตามหลักสรีรศาสตร์ขณะใช้งาน
  • มาพร้อมกระเป๋าใส่สำหรับจัดเก็บและพกพา
ข้อเสีย
  • ขนาดทางกายภาพอาจใหญ่เกินไปสำหรับกระเป๋าเดินทางขนาดเล็ก
  • ราคาที่ระบุไว้ $188 สูงกว่าคู่แข่งราคาประหยัดเช่น Lifepro

เหมาะที่สุดสำหรับ: นักวิ่งที่ให้ความสำคัญกับอายุการใช้งานแบตเตอรี่ที่ยาวนานและการทำงานที่เงียบกว่า ขนาดกะทัดรัด

Is this your product? รับรายการที่ผ่านการตรวจสอบ · ป้ายอันดับฟรี

3
T

Theragun Mini (Gen 3)

$220 8.8
ข้อดี
  • ดีไซน์น้ำหนักเบาเพียง 14 ออนซ์ (0.88 ปอนด์)
  • ขนาดกะทัดรัด 116 มม. x 135 มม. x 96 มม. ใส่ในกระเป๋าได้ง่าย
  • มีสามระดับความเร็ว สูงสุดถึง 2,400 PPMs
  • เชื่อมต่อกับแอป Therabody สำหรับกิจวัตรที่มีคำแนะนำ
ข้อเสีย
  • อายุการใช้งานแบตเตอรี่จำกัดที่ 150 นาที เมื่อเทียบกับโมเดลที่มีขนาดใหญ่กว่า
  • มีหัวต่อเพียง 3 แบบ ซึ่งน้อยกว่ารุ่นขนาดเต็ม
  • ราคา $220 สูงเมื่อเทียบกับขนาดที่กะทัดรัด

เหมาะสำหรับ: นักวิ่งที่เดินทางบ่อยและต้องการอุปกรณ์น้ำหนักเบา พกพาง่าย และเชื่อมต่อแอปได้

Is this your product? รับรายการที่ผ่านการตรวจสอบ · ป้ายอันดับฟรี

4
T

Theragun Elite

$389 8.5
ข้อดี
  • มีหน้าจอ OLED เพื่อแสดงการตั้งค่าอย่างชัดเจน
  • ให้เวลาใช้งานแบตเตอรี่ 120 นาทีต่อการชาร์จหนึ่งครั้ง
  • มีเคสสำหรับพกพาโดยเฉพาะเพื่อป้องกันความเสียหาย
  • ควบคุมผ่านแอป Therabody เพื่อปรับแต่งการตั้งค่า
ข้อเสีย
  • ระดับเสียงอยู่ที่ 65–68 เดซิเบล ซึ่งดังกว่าคู่แข่ง
  • อายุการใช้งานแบตเตอรี่ 120 นาที สั้นกว่า Ekrin B37S
  • ราคา $389 ถือว่าสูงสำหรับอุปกรณ์ระดับกลาง

เหมาะสำหรับ: ผู้ใช้ที่ให้ความสำคัญกับผลตอบกลับทางภาพที่ชัดเจนผ่านหน้าจอ OLED และการบูรณาการกับแอป

นี่คือผลิตภัณฑ์ของคุณหรือไม่? รับรายการยืนยันตัวตน · ป้ายอันดับฟรี

5
R

Rally Orbital Massager

$499 8.2
ข้อดี
  • ใช้การเคลื่อนที่แบบวงโคจรเพื่อครอบคลุมพื้นที่การรักษาที่กว้างกว่าอุปกรณ์แบบเพอร์คัสซีฟเพียงอย่างเดียว
  • ทำงานเงียบที่ระดับเสียง 40 dBA
  • มาพร้อมแท่นชาร์จดีไซน์เรียบหรูพร้อมช่องซ่อนสายไฟ
  • มีทั้งโหมดนวดแบบวงโคจรและแบบเพอร์คัสซีฟ
ข้อเสีย
  • อายุการใช้งานแบตเตอรี่สั้นเพียง 90 นาที
  • ดีไซน์ด้ามจับอาจทำให้เข้าถึงบางส่วนของหลังได้ยาก
  • ราคา $499 ถือว่าสูงสำหรับอุปกรณ์ที่มีอายุการใช้งานแบตเตอรี่จำกัด

เหมาะสำหรับ: นักวิ่งที่ต้องการพื้นที่ครอบคลุมกว้างขึ้นด้วยการเคลื่อนที่แบบวงโคจรและการทำความสะอาดหัวต่อที่ง่าย

Is this your product? รับรายการที่ผ่านการตรวจสอบ · ป้ายอันดับฟรี

6
E

Ekrin Athletics Bantam

$120 7.9
ข้อดี
  • น้ำหนักเบาเพียง 1.1 ปอนด์ ทำให้จับถือได้ง่าย
  • ขนาดกะทัดรัด ใส่ในกระเป๋าเดินทางได้ง่าย
  • ให้แบตเตอรี่ใช้งานได้นาน 6 ชั่วโมง
  • มีราคาต่ำที่สุดในบรรดารุ่นที่ได้รับการจัดอันดับสูงสุด
ข้อเสีย
  • กำลังและความเร็วควบคุมด้วยปุ่มเดียว ซึ่งจำกัดการปรับแยกส่วน
  • ขาดการเชื่อมต่อแอปขั้นสูงที่พบในรุ่น Theragun
  • อาจมีแอมพลิจูดไม่เพียงพอสำหรับการฟื้นตัวของเนื้อเยื่อลึกเมื่อเทียบกับเครื่องขนาดใหญ่กว่า

เหมาะสำหรับ: นักเดินทางที่คำนึงถึงงบประมาณ ต้องการตัวเลือกน้ำหนักเบา พกพาสะดวก และแบตเตอรี่อึด

Is this your product? รับรายการที่ผ่านการตรวจสอบ · ป้ายอันดับฟรี

วิธีเลือก

1
ความต้องการด้านอายุการใช้งานแบตเตอรี่

เลือก Ekrin B37S หากคุณต้องการเวลาใช้งาน 8 ชั่วโมง หรือเลือก Theragun Mini หาก 150 นาทีเพียงพอสำหรับกิจวัตรของคุณ

2
ความไวต่อเสียง

เลือก Rally Orbital (40 dBA) หรือ Ekrin B37S (35–55 dBA) หากการทำงานที่เงียบมีความสำคัญ โดยหลีกเลี่ยง Theragun Elite (65–68 dBA)

3
ความคล่องตัวเทียบกับกำลัง

เลือก Theragun Mini (14 oz) สำหรับการเดินทาง แต่เลือก Theragun Pro สำหรับพลังสูงสุดแม้จะมีขนาดใหญ่กว่า

4
ข้อจำกัดด้านงบประมาณ

Ekrin Bantam ราคา $120 ให้คุณค่าดีที่สุด ในขณะที่ Theragun Pro ราคา $530 เหมาะสำหรับผู้ที่ต้องการฟีเจอร์ความร้อนและการสั่นขั้นสูง

บทสรุปของเรา

Theragun Pro (Gen 5) เป็นตัวเลือกอันดับหนึ่งสำหรับนักวิ่งจริงจังที่ต้องการพลังสูงสุดและฟีเจอร์ขั้นสูง ในขณะที่ Ekrin Athletics B37S ให้สมดุลที่ดีที่สุดระหว่างอายุการใช้งานแบตเตอรี่และการควบคุมเสียงสำหรับผู้ใช้ส่วนใหญ่

กำลังเปลี่ยนตัวเก่า? คุณสามารถขายได้ฟรีที่ Bazeta ตลาดซื้อขายของเรา

คำถามที่พบบ่อย

ปืนนวดรุ่นใดมีอายุการใช้งานแบตเตอรี่นานที่สุด?

Ekrin Athletics B37S มีอายุการใช้งานแบตเตอรี่นานที่สุดในบรรดาโมเดลที่ทดสอบ คือ 8 ชั่วโมง

Theragun Mini เหมาะสำหรับการเดินทางหรือไม่?

ใช่ มีน้ำหนักเพียง 14 ออนซ์ และมีขนาดกะทัดรัด 116 มม. x 135 มม. x 96 มม. ทำให้พกพาได้ง่ายมาก

Theragun Elite ดังแค่ไหน?

Theragun Elite ทำงานที่ระดับเสียง 65–68 เดซิเบล ซึ่งดังกว่าคู่แข่งอย่าง Rally Orbital ที่ 40 dBA.

ความแตกต่างของราคาระหว่าง Theragun Pro และ Ekrin Bantam คือเท่าไร?

Theragun Pro มีราคา $530 ในขณะที่ Ekrin Bantam มีราคา $120 ซึ่งต่างกัน $410

แหล่งข้อมูล

  1. ปืนนวดที่ดีที่สุดสำหรับนักวิ่ง
  2. รายละเอียดการขาย Therabody ในงาน Prime Day
  3. รีวิวเครื่องนวดจาก CNET
  4. รีวิวปืนนวดจาก Tom's Guide
  5. ยอดขายเครื่องนวด Theragun ในงาน Tom's Guide Prime Day

รีวิวจากผู้ใช้

กำลังโหลดรีวิว…
เขียนรีวิว