สถานีพลังงานแบบพกพาดีที่สุดสำหรับรถแคมป์เปอร์แวนในปี 2026

เป็นอิสระในเชิงบรรณาธิการหน้านี้ อาจมีลิงก์พันธมิตรและตำแหน่งที่ชำระเงินซึ่งระบุไว้อย่างชัดเจน — ดูที่ การเปิดเผยข้อมูลโฆษณาของเรา ตำแหน่งที่ชำระเงินจะไม่เปลี่ยนลำดับการจัดอันดับด้านล่าง ในฐานะ Amazon Associate เราได้รับรายได้จากการซื้อที่เข้าเงื่อนไข ราคาเป็นราคาโดยประมาณ ($) และเปลี่ยนแปลงบ่อย ลิงก์ผู้ค้าปลีกจะนำไปที่ amazon.com (US).

เราประเมินสถานีจ่ายไฟแบบพกพารุ่นชั้นนำ 5 รุ่น โดยพิจารณาจากประสิทธิภาพการใช้พลังงานเป็นวัตต์-ชั่วโมง ความเร็วในการชาร์จ อัตราส่วนน้ำหนักต่อความจุ และกำลังไฟขาออก เพื่อหาสถานีจ่ายไฟแบบพกพารุ่นที่ดีที่สุดสำหรับรถแวนในปี 2026 การจัดอันดับนี้จัดทำขึ้นโดยเฉพาะสำหรับผู้ที่อาศัยในรถแวนซึ่งต้องการพลังงานนอกกริดที่เชื่อถือได้สำหรับแล็ปท็อป เครื่องใช้ไฟฟ้าขนาดเล็ก และอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ในรถ โดยไม่เกินขีดจำกัดน้ำหนักบรรทุก

วิธีการจัดอันดับของเรา

ประสิทธิภาพความจุที่ใช้งานได้เมื่อเทียบระหว่างการใช้ไฟต่ำและสูงอัตราส่วนน้ำหนักต่อความจุสำหรับน้ำหนักบรรทุกของยานพาหนะกำลังไฟของอินเวอร์เตอร์ AC และความสามารถในการรองรับกระแสกระชากความเร็วในการชาร์จจากแหล่งจ่ายไฟ ACอายุการใช้งานของเคมีแบตเตอรี่ (จำนวนรอบ LiFePO4)

ระเบียบวิธีจัดอันดับฉบับเต็ม →

สรุปภาพรวม

#ผลิตภัณฑ์คะแนนราคาเหมาะสำหรับ
1 EcoFlow Delta 2 Max 9.4 — เหมาะสำหรับผู้ที่อาศัยในรถแวนซึ่งมีความต้องการพลังงานสูง และจำเป็นต้องสำรองระบบแบตเตอรี่นันทนาการที่มีอยู่หรือใช้งานเครื่องใช้ไฟฟ้าหลายชิ้นพร้อมกัน
2 EcoFlow Delta 2 9.1 $0.61 ต่อวัตต์-ชั่วโมงที่ใช้งานได้ เหมาะสำหรับผู้ที่ต้องการกำลังไฟต่ำที่เสถียรสำหรับแล็ปท็อปและสมาร์ทโฟน โดยให้ความสำคัญกับความคล่องตัวและความคุ้มค่าต่อวัตต์-ชั่วโมง
3 Bluetti AC50B 8.7 — เจ้าของรถแวนที่ต้องการอุปกรณ์เสริมแบบพกพาสำหรับระบบไฟฟ้าที่มีอยู่และต้องการขยายความจุเป็นขั้นๆ
4 Bluetti EB3A 8.2 — เหมาะสำหรับนักเดินทางคนเดียวหรือผู้ที่ชอบความเรียบง่ายซึ่งต้องการหน่วยที่เบาและคล่องตัวสำหรับเครื่องใช้ไฟฟ้าขนาดเล็กโดยไม่ส่งผลกระทบต่อพิกัดน้ำหนักบรรทุกของยานพาหนะมากนัก
5 Anker SOLIX C1000 Gen 2 8.0 — ผู้ใช้ที่ให้ความสำคัญกับประสิทธิภาพสูงสุดสำหรับเครื่องใช้ไฟฟ้าขนาดใหญ่และความน่าเชื่อถือในระยะยาว มากกว่าความเร็วในการชาร์จที่รวดเร็ว
1
E

EcoFlow Delta 2 Max

9.4
ข้อดี
  • ให้ความจุ 2,048Wh เพียงพอสำหรับการใช้ชีวิตนอกกริดหลายวันโดยไม่ต้องชาร์จบ่อยครั้ง
  • มาพร้อมอินเวอร์เตอร์ 2,400W พร้อมโหมด X-Boost ที่รองรับสูงสุดถึง 3,100W สำหรับเครื่องใช้ไฟฟ้าที่ใช้กำลังไฟสูง
  • ชาร์จเต็มจากไฟบ้านภายในเวลาเพียง 70 นาที ช่วยลดเวลาหยุดทำงานระหว่างการหยุดพักสั้นๆ
  • ใช้เทคโนโลยีแบตเตอรี่ LiFePO4 ซึ่งรับประกันความทนทานในระยะยาวและแรงดันไฟฟ้าขาออกที่เสถียร
ข้อเสีย
  • มีขนาดใหญ่และหนักกว่ารุ่นระดับกลางเช่น Bluetti AC50B ส่งผลต่อพื้นที่จัดเก็บ
  • ความจุเริ่มต้นที่สูงอาจมากเกินไปสำหรับนักเดินทางคนเดียวที่ใช้เฉพาะอุปกรณ์วัตต์ต่ำ

เหมาะสำหรับ: ผู้ที่อาศัยในรถแวนซึ่งมีความต้องการพลังงานสูงและจำเป็นต้องสำรองระบบแบตเตอรี่สันทนาการที่มีอยู่หรือใช้งานเครื่องใช้ไฟฟ้าหลายชิ้นพร้อมกัน

Is this your product? รับรายการที่ผ่านการตรวจสอบ · ป้ายอันดับฟรี

2
E

EcoFlow Delta 2

$0.61 ต่อวัตต์-ชั่วโมงที่ใช้งานได้ 9.1
ข้อดี
  • รักษาประสิทธิภาพความจุไว้ที่ 88% ที่กำลังไฟ 380W รับประกันพลังงานที่เชื่อถือได้สำหรับเครื่องใช้ไฟฟ้าระดับกลาง
  • มีน้ำหนักเพียง 27 ปอนด์ ซึ่งทำให้เคลื่อนย้ายระหว่างรถแวนและจุดแคมป์ปิ้งได้ง่าย
  • พอร์ต USB-C รองรับกำลังไฟออก 100W ต่อพอร์ต ซึ่งช่วยให้ชาร์จแล็ปท็อปและแท็บเล็ตได้อย่างรวดเร็ว
  • แบตเตอรี่ LiFePO4 อ้างอิงอายุการใช้งาน 3,000 รอบจนถึงความจุ 80% ซึ่งให้ความคุ้มค่าในระยะยาว
ข้อเสีย
  • ประสิทธิภาพลดลงเหลือ 67% ที่การใช้ไฟต่ำเพียง 34W ซึ่งสิ้นเปลืองพลังงานสำหรับอุปกรณ์ขนาดเล็กเช่นสมาร์ทโฟน
  • มาตรฐาน IP20 หมายถึงไม่กันน้ำ จึงต้องวางอย่างระมัดระวังในสภาพแวดล้อมที่มีความชื้นภายในรถแวน
  • พอร์ต AC และที่ชาร์จรถยนต์อยู่ด้านหลัง แยกจากพอร์ต USB ซึ่งทำให้การจัดการสายไฟยุ่งยาก

เหมาะสำหรับ: ผู้ใช้ที่ให้ความสำคัญกับกำลังไฟวัตต์ต่ำที่เสถียรสำหรับแล็ปท็อปและสมาร์ทโฟน ซึ่งให้คุณค่ากับความพกพาและความคุ้มค่าต่อวัตต์-ชั่วโมง

นี่คือผลิตภัณฑ์ของคุณหรือไม่? รับรายการที่ผ่านการตรวจสอบ · ป้ายอันดับฟรี

3
B

Bluetti AC50B

8.7
ข้อดี
  • ให้ความจุ 448Wh เหมาะสมสำหรับความต้องการระดับกลางโดยไม่ทำให้น้ำหนักบรรทุกของยานพาหนะมากเกินไป
  • ชาร์จใน 70 นาทีจากไฟ AC mains ซึ่งเทียบเท่ากับความเร็วของรุ่น EcoFlow ที่ใหญ่กว่า
  • เทคโนโลยีแบตเตอรี่ LiFePO4 รับประกันอายุการใช้งานยาวนานและประสิทธิภาพที่สม่ำเสมอตลอดหลายปี
  • ขยายความจุได้ตามความต้องการที่เพิ่มขึ้นโดยใช้แพ็คแบตเตอรี่เพิ่มเติม
ข้อเสีย
  • ความจุระดับกลาง 448Wh อาจไม่เหมาะกับการใช้ชีวิตนอกกริดที่มีความต้องการสูง หากไม่ซื้อแพ็คขยาย
  • ต้องซื้อเพิ่มเติมเพื่อให้ได้ความจุรวมเทียบเท่ากับ EcoFlow Delta 2 Max

เหมาะสำหรับ: เจ้าของรถตู้ที่ต้องการอุปกรณ์เสริมแบบพกพาสูงสำหรับระบบไฟฟ้าที่มีอยู่ ซึ่งต้องการขยายความจุทีละขั้น

นี่คือผลิตภัณฑ์ของคุณหรือไม่? รับรายการที่ผ่านการตรวจสอบ · ป้ายอันดับฟรี

4
B

Bluetti EB3A

8.2
ข้อดี
  • มีน้ำหนักเพียง 4.6kg ทำให้เป็นตัวเลือกที่เบาที่สุดซึ่งมีผลน้อยที่สุดต่อน้ำหนักบรรทุกของยานพาหนะ
  • ชาร์จเต็มในเวลาประมาณ 1.5 ชั่วโมงผ่านสายไฟ AC mains ซึ่งช่วยให้พร้อมใช้งานอย่างรวดเร็ว
  • มีแผ่นชาร์จไร้สายในตัวขนาด 15W สำหรับชาร์จสมาร์ทโฟนอย่างสะดวก
  • อินเวอร์เตอร์ Pure Sine Wave 600W จัดการกับเครื่องใช้ไฟฟ้าขนาดเล็กเช่นหม้อหุงข้าวขนาดเล็กได้อย่างมีประสิทธิภาพ
ข้อเสีย
  • ความจุแบตเตอรี่ที่ต่ำกว่าที่ 268.8Wh จำกัดระยะเวลาการใช้งานสำหรับอุปกรณ์หลายชิ้นเมื่อเทียบกับรุ่นที่ใหญ่กว่า
  • ต้องใช้อุปกรณ์เสริมแยกต่างหากสำหรับการชาร์จด้วยพลังงานแสงอาทิตย์หรือเครื่องกำเนิดไฟฟ้า ซึ่งเพิ่มต้นทุนแฝง
  • พอร์ต USB-C เพียงหนึ่งพอร์ตอาจจำกัดความเร็วในการชาร์จสำหรับอุปกรณ์สมัยใหม่หลายชิ้น

เหมาะสำหรับ: นักเดินทางคนเดียวหรือผู้ที่ชอบความเรียบง่ายซึ่งต้องการหน่วยที่มีน้ำหนักเบาและคล่องตัวสำหรับเครื่องใช้ไฟฟ้าขนาดเล็กโดยไม่ส่งผลกระทบต่อน้ำหนักบรรทุกของรถมากนัก

นี่คือผลิตภัณฑ์ของคุณหรือไม่? รับรายการที่ผ่านการตรวจสอบ · ป้ายอันดับฟรี

5
A

Anker SOLIX C1000 Gen 2

8.0
ข้อดี
  • แสดงประสิทธิภาพดีกว่า EcoFlow Delta 2 เล็กน้อยในการทดสอบเครื่องใช้ไฟฟ้าขนาดใหญ่
  • รักษาประสิทธิภาพที่แข็งแกร่งในสถานการณ์การใช้งานระยะยาว เพื่อให้มั่นใจว่ากำลังไฟคงที่
  • ออกแบบมาเพื่อความน่าเชื่อถือในการติดตั้งนอกกริดระยะยาว ซึ่งประสิทธิภาพมีความสำคัญ
ข้อเสีย
  • ขาดข้อมูลประสิทธิภาพเฉพาะสำหรับกำลังไฟต่ำที่มีให้ใน EcoFlow Delta 2 ทำให้การปรับแต่งสำหรับอุปกรณ์ขนาดเล็กไม่ชัดเจนเท่า
  • ไม่มีการระบุตัวชี้วัดความเร็วในการชาร์จเฉพาะเจาะจงเมื่อเทียบกับเวลาชาร์จ 70 นาทีของรุ่น Bluetti และ EcoFlow

เหมาะสำหรับ: ผู้ใช้ที่ให้ความสำคัญกับประสิทธิภาพสูงสุดสำหรับเครื่องใช้ไฟฟ้าขนาดใหญ่และความน่าเชื่อถือในระยะยาว มากกว่าความเร็วในการชาร์จที่รวดเร็ว

นี่คือผลิตภัณฑ์ของคุณหรือไม่? รับรายการที่ผ่านการตรวจสอบ · ป้ายอันดับฟรี

วิธีเลือก

1
ความจุเทียบกับน้ำหนัก

เลือก Bluetti EB3A (4.6kg) หากน้ำหนักบรรทุกมีความสำคัญ แต่โปรดทราบว่ามีความจุเพียง 268.8Wh ซึ่งค่อนข้างต่ำ เลือก EcoFlow Delta 2 (27 pounds) เพื่อสมดุลระหว่างความคล่องตัวและความจุวัตต์-ชั่วโมงที่ใช้งานได้สูงกว่า

2
ความเร็วในการชาร์จ

หากคุณพึ่งพาการหยุดชาร์จระยะสั้น ให้เลือกรุ่นที่มีเวลาชาร์จ AC 70 นาที เช่น Bluetti AC50B หรือ EcoFlow Delta 2 Max ส่วน Bluetti EB3A ใช้เวลาประมาณ 1.5 ชั่วโมง ซึ่งอาจช้าเกินไปสำหรับตารางเวลาที่แน่น

3
ความต้องการวัตต์ของเครื่องใช้ไฟฟ้า

สำหรับเครื่องใช้ไฟฟ้าที่ใช้กำลังไฟสูง ให้เลือก EcoFlow Delta 2 Max ที่มีอินเวอร์เตอร์ 2,400W (สูงสุดถึง 3,100W ด้วย X-Boost) สำหรับอุปกรณ์ขนาดเล็ก พอร์ต USB-C 100W ของ EcoFlow Delta 2 เพียงพอและมีประสิทธิภาพมากกว่าเมื่อใช้กำลังไฟต่ำ

4
ความสามารถในการขยาย

Bluetti AC50B และ EcoFlow Delta 2 Max สามารถขยายความจุได้โดยใช้แพ็คแบตเตอรี่เพิ่มเติม ช่วยให้คุณเพิ่มความจุจาก 448Wh หรือ 2,048Wh ขึ้นไปได้ ในขณะที่รุ่นที่มีความจุคงที่อย่าง EB3A ไม่สามารถขยายได้

บทสรุปของเรา

EcoFlow Delta 2 Max เป็นตัวเลือกอันดับต้นๆ สำหรับการอาศัยอยู่นอกกริดอย่างจริงจัง เนื่องจากมีความจุ 2,048Wh และกำลังไฟขาออก 2,400W ในขณะที่ Bluetti EB3A ยังคงเป็นตัวเลือกที่มีน้ำหนักเบาที่สุดสำหรับผู้ที่ใช้ของน้อยชิ้น

กำลังเปลี่ยนคู่เก่า? คุณสามารถขายได้ฟรีที่ Bazeta ตลาดซื้อขายของเรา

คำถามที่พบบ่อย

สถานีจ่ายไฟใดดีที่สุดสำหรับการชาร์จแล็ปท็อป?

EcoFlow Delta 2 เหมาะสมอย่างยิ่ง เนื่องจากพอร์ต USB-C รองรับเอาต์พุต 100W ต่อพอร์ต ช่วยให้ชาร์จแล็ปท็อปส่วนใหญ่ได้อย่างรวดเร็ว

สถานีเหล่านี้ชาร์จเร็วแค่ไหน?

Bluetti AC50B และ EcoFlow Delta 2 Max ชาร์จเต็มจากไฟบ้านภายใน 70 นาที ในขณะที่ Bluetti EB3A ใช้เวลาประมาณ 1.5 ชั่วโมง

EcoFlow Delta 2 กันน้ำหรือไม่?

ไม่ EcoFlow Delta 2 มีระดับการป้องกัน IP20 ซึ่งหมายความว่าไม่กันน้ำและควรเก็บให้แห้ง

รุ่นใดมีประสิทธิภาพดีที่สุดสำหรับอุปกรณ์ขนาดเล็ก?

EcoFlow Delta 2 รักษาประสิทธิภาพที่ 88% ที่การดึงไฟ 380W แต่ประสิทธิภาพลดลงเหลือ 67% ที่การดึงไฟต่ำเพียง 34W จึงเหมาะกว่าสำหรับโหลดระดับกลาง

แหล่งข้อมูล

  1. สถานีจ่ายไฟแบบพกพารุ่นที่ดีที่สุดสำหรับชีวิตในรถแวน
  2. คู่มือฉบับสมบูรณ์สำหรับสถานีพลังงานแบบพกพา
  3. รีวิวสถานีจ่ายไฟแบบพกพา
  4. สถานีพลังงานแบบพกพาที่ดีที่สุดสำหรับชีวิตในรถแวนและ RV ของคุณ
  5. สถานีพลังงานแบบพกพาที่ดีที่สุด 2026
  6. สถานีจ่ายไฟแบบพกพารุ่นที่ดีที่สุด

รีวิวจากผู้ใช้

กำลังโหลดรีวิว…
เขียนรีวิว