กล้องติดตามเส้นทางที่ดีที่สุดสำหรับเงินที่จ่ายในปี 2026

กล้อง Trail Camera แบบทนทานติดตั้งบนลำต้นต้นไม้ โดยมีฉากหลังเป็นป่าที่นุ่มนวล — ภาพประกอบสำหรับ กล้อง Trail Camera ที่คุ้มค่าที่สุด ประจำปี 2026

เป็นอิสระในเชิงบรรณาธิการหน้านี้ อาจมีลิงก์พันธมิตรและตำแหน่งที่ชำระเงินซึ่งระบุไว้อย่างชัดเจน — ดูที่ การเปิดเผยข้อมูลโฆษณาของเรา ตำแหน่งที่ชำระเงินจะไม่เปลี่ยนลำดับการจัดอันดับด้านล่าง ในฐานะ Amazon Associate เราได้รับรายได้จากการซื้อที่เข้าเงื่อนไข ราคาเป็นราคาโดยประมาณ ($) และเปลี่ยนแปลงบ่อย ลิงก์ผู้ค้าปลีกจะนำไปที่ amazon.com (US).

การจัดอันดับนี้ประเมินกล้องดักถ่าย 6 รุ่น โดยพิจารณาจากความเร็วในการชัตเตอร์ ความละเอียดของภาพ ประเภทการเชื่อมต่อ และต้นทุนรวมในการเป็นเจ้าของ ออกแบบมาสำหรับนักล่าและผู้จัดการที่ดินที่ต้องการโซลูชันการตรวจสอบที่เชื่อถือได้ ซึ่งสมดุลระหว่างต้นทุนฮาร์ดแวร์เบื้องต้นกับข้อกำหนดด้านบริการหรือการบำรุงรักษาอย่างต่อเนื่อง

วิธีการจัดอันดับของเรา

ความเร็วในการลั่นชัตเตอร์ (วินาที)ความละเอียดภาพ (MP/วิดีโอ)ประเภทการเชื่อมต่อ (เซลลูลาร์ เทียบกับ การ์ด SD)ข้อกำหนดด้านแหล่งจ่ายไฟต้นทุนฮาร์ดแวร์เริ่มต้นระยะตรวจจับ (ฟุต)

ระเบียบวิธีจัดอันดับฉบับเต็ม →

สรุปภาพรวม

#ผลิตภัณฑ์คะแนนราคาเหมาะสำหรับ
1 GardePro A3S 9.4 ~$72 (sold as a 2-pack) ผู้ใช้ที่คำนึงถึงงบประมาณซึ่งต้องการภาพความละเอียดสูงโดยไม่มีค่าธรรมเนียมรายเดือน
2 Tactacam Reveal X Gen 3.0 9.1 ~$85 (single unit); ~$170 (2-pack) นักล่าและผู้ดูแลที่ดินที่ต้องการการตรวจสอบผ่านเครือข่ายเซลลูลาร์ที่เชื่อถือได้พร้อมความยุ่งยากในการติดตั้งน้อยที่สุด
3 Bushnell Core S-4K 8.8 $150 การถ่ายภาพสัตว์ป่าที่ต้องการวิดีโอและภาพนิ่งความละเอียดสูง
4 SPYPOINT Flex-S-Dark 8.5 $169.99 การติดตั้งใช้งานระยะยาวและบำรุงรักษาต่ำ ซึ่งอายุการใช้งานแบตเตอรี่และความเงียบเป็นสิ่งที่ให้ความสำคัญ
5 Browning Strike Force Pro XD 8.2 $169.99 พื้นที่ที่มีการเคลื่อนไหวสูง ซึ่งความเร็วในการลั่นชัตเตอร์ที่รวดเร็วมีความสำคัญต่อการจับภาพวัตถุที่กำลังเคลื่อนที่
6 Moultrie Edge 3 Pro 7.9 ~$56 การสำรวจผ่านเครือข่ายเซลลูลาร์ตามเส้นทางเดินของกวางที่หนาแน่น
1
G

GardePro A3S

~$72 (sold as a 2-pack) 9.4
ข้อดี
  • ถ่ายภาพความละเอียด 64MP และวิดีโอ 1296p โดยใช้เซนเซอร์ Starvis สำหรับประสิทธิภาพในที่แสงน้อย
  • มีความเร็วในการชัตเตอร์เร็วเพียง 0.1 วินาที เพื่อจับภาพวัตถุที่เคลื่อนไหวเร็ว
  • มีมาตรฐานกันน้ำ IP66 และระยะมองเห็นกลางคืนไกลถึง 100 ฟุต
  • ไม่จำเป็นต้องมีค่าธรรมเนียมรายเดือนสำหรับการใช้งานพื้นฐาน
ข้อเสีย
  • ต้องถอดและใส่การ์ด SD ด้วยตนเอง ซึ่งอาจส่งกลิ่นและรบกวนบริเวณที่ติดตั้ง
  • มีรายงานเป็นครั้งคราวเกี่ยวกับความล้มเหลวของอุปกรณ์หลังจากใช้งานเป็นเวลานาน

เหมาะสำหรับ: ผู้ใช้ที่คำนึงถึงงบประมาณซึ่งต้องการภาพความละเอียดสูงโดยไม่มีค่าธรรมเนียมรายเดือน

นี่คือสินค้าของคุณหรือไม่? รับรายการยืนยันตัวตน · ป้ายอันดับฟรี

2
T

Tactacam Reveal X Gen 3.0

~$85 (single unit); ~$170 (2-pack) 9.1
ข้อดี
  • การส่งข้อมูลผ่านเครือข่ายเซลลูลาร์ 4G LTE แบบเชื่อมต่ออัตโนมัติ ช่วยลดความจำเป็นในการตรวจสอบการ์ด SD ด้วยตนเอง
  • ถ่ายภาพความละเอียด 4K และวิดีโอ 1080p พร้อมแฟลช IR แบบแสงต่ำเพื่อความลอบเร้น
  • แอปพลิเคชันบนสมาร์ทโฟนรวมข้อมูลวิเคราะห์กวาง แผนที่ และการบูรณาการข้อมูลสภาพอากาศ
  • รองรับเครือข่ายเซลลูลาร์หลายผู้ให้บริการเพื่อครอบคลุมพื้นที่ได้กว้างขึ้น
ข้อเสีย
  • ต้องมีการสมัครแพ็กเกจข้อมูลรายเดือนเพื่อใช้งานฟังก์ชันครบถ้วน ซึ่งเพิ่มต้นทุนในระยะยาว
  • แนะนำใช้แผงโซลาร์เซลล์สำหรับการใช้งานตลอดฤดูกาลเพื่อรักษาอายุการใช้งานแบตเตอรี่

เหมาะสำหรับ: นักล่าและผู้ดูแลที่ดินที่ต้องการการตรวจสอบผ่านเครือข่ายเซลลูลาร์ที่เชื่อถือได้พร้อมความยุ่งยากในการติดตั้งน้อยที่สุด

นี่คือผลิตภัณฑ์ของคุณหรือไม่? รับรายการที่ผ่านการตรวจสอบ · ป้ายอันดับฟรี

3
B

Bushnell Core S-4K

$150 8.8
ข้อดี
  • บันทึกวิดีโอความละเอียด 4K สำหรับภาพสัตว์ป่าที่มีรายละเอียดสูง
  • มาพร้อมความเร็วในการลั่นชัตเตอร์ที่รวดเร็วเพียง 0.2 วินาที เหมาะสำหรับการติดตามสัตว์ที่เคลื่อนไหว
  • มาพร้อมแฟลชแบบไม่สว่างจ้า (no-glow) เพื่อลดการรบกวนสัตว์
  • มีระยะตรวจจับไกลถึง 110 ฟุต สำหรับครอบคลุมพื้นที่กว้าง
ข้อเสีย
  • การเชื่อมต่อแบบไม่ใช้เครือข่ายมือถือจำเป็นต้องตรวจสอบการ์ด SD ด้วยตนเอง
  • มีราคาเริ่มต้นสูงกว่าเมื่อเทียบกับทางเลือกที่ใช้การ์ด SD แบบประหยัด

เหมาะที่สุดสำหรับ: การถ่ายภาพสัตว์ป่าที่ต้องการวิดีโอและภาพนิ่งความละเอียดสูง

นี่คือผลิตภัณฑ์ของคุณหรือไม่? รับรายการยืนยันตัวตน · ป้ายอันดับฟรี

4
S

SPYPOINT Flex-S-Dark

$169.99 8.5
ข้อดี
  • แผงโซลาร์เซลล์ในตัวช่วยยืดอายุการใช้งานแบตเตอรี่สำหรับการติดตั้งใช้งานระยะยาว
  • ใช้ LED แบบไม่สว่างจ้าเพื่อคงความเงียบเชียบในสภาพแสงน้อย
  • บันทึกภาพนิ่งความละเอียด 40MP และส่งผ่านเครือข่ายเซลลูลาร์ไปยังแอปพลิเคชันบนสมาร์ทโฟน
  • ออกแบบมาสำหรับการใช้งานที่ต้องการการบำรุงรักษาต่ำในสถานที่ห่างไกล
ข้อเสีย
  • ต้องมีการสมัครสมาชิกเครือข่ายเซลลูลาร์สำหรับการส่งข้อมูล
  • ความเร็วในการลั่นชัตเตอร์อยู่ที่ 0.3 วินาที ซึ่งช้ากว่าคู่แข่งชั้นนำเช่น GardePro A3S

เหมาะสำหรับ: การใช้งานระยะยาวที่ต้องการการบำรุงรักษาต่ำ โดยเน้นอายุการใช้งานแบตเตอรี่และความเงียบเชียบ

นี่คือผลิตภัณฑ์ของคุณหรือไม่? รับรายการยืนยันตัวตน · ป้ายอันดับฟรี

5
B

Browning Strike Force Pro XD

$169.99 8.2
ข้อดี
  • มีความเร็วในการชัตเตอร์เร็วเพียง 0.22 วินาที สำหรับจับภาพวัตถุที่เคลื่อนไหว
  • มาพร้อมมาตรฐานกันน้ำกันฝุ่น IP67 สำหรับใช้งานกลางแจ้งในสภาพแวดล้อมที่ท้าทาย
  • เสนอระยะตรวจจับ 120 ฟุต สำหรับพื้นที่ครอบคลุมกว้าง
  • ให้ความละเอียดภาพ 24MP เหมาะสมสำหรับงานระบุตัวตนทั่วไป
ข้อเสีย
  • การเชื่อมต่อแบบไม่ใช้เครือข่ายมือถือจำเป็นต้องตรวจสอบการ์ด SD ด้วยตนเอง
  • มีราคาสูงกว่าเมื่อเทียบกับรุ่นที่ไม่ใช้เครือข่ายมือถืออย่าง GardePro A3S

เหมาะสำหรับ: พื้นที่ที่มีการสัญจรหนาแน่นซึ่งต้องการความเร็วในการลั่นชัตเตอร์สูงเพื่อจับภาพวัตถุที่เคลื่อนไหว

นี่คือผลิตภัณฑ์ของคุณหรือไม่? รับรายการยืนยันตัวตน · ป้ายอันดับฟรี

6
M

Moultrie Edge 3 Pro

~$56 7.9
ข้อดี
  • ถ่ายภาพความละเอียด 50MP เพื่อระบุรายละเอียดของวัตถุได้อย่างชัดเจน
  • มาพร้อมฟีเจอร์ตรวจจับกวางตัวผู้ด้วย AI และการติดแท็ก GPS ในแอป
  • เสนอการเชื่อมต่อผ่านเครือข่ายเซลลูลาร์สำหรับการส่งข้อมูลระยะไกล
  • ต้นทุนฮาร์ดแวร์เริ่มต้นต่ำกว่าเมื่อเทียบกับรุ่นเซลลูลาร์อื่นๆ
ข้อเสีย
  • ความเร็วในการลั่นชัตเตอร์อยู่ที่ 0.3 วินาที ซึ่งตามหลังคู่แข่งที่เร็วกว่า
  • ความละเอียดของวิดีโอมีความแตกต่างกันในแต่ละแหล่งข้อมูล ทำให้เกิดความไม่แน่นอนในสเปก

เหมาะสำหรับ: การสำรวจผ่านเครือข่ายเซลลูลาร์ตามเส้นทางเดินของกวางที่หนาแน่น

นี่คือสินค้าของคุณหรือไม่? รับรายการยืนยันตัวตน · ป้ายอันดับฟรี

วิธีเลือก

1
ประเภทการเชื่อมต่อ

เลือกโมเดลที่ใช้เครือข่ายเซลลูลาร์ เช่น Tactacam Reveal X (~$85) หากคุณไม่สามารถเข้าเยี่ยมชมสถานที่ได้บ่อยๆ แต่ต้องเตรียมงบประมาณสำหรับแพ็กเกจข้อมูลรายเดือน เลือกโมเดลที่ใช้การ์ด SD เช่น GardePro A3S (~$72 สำหรับสองตัว) หากคุณสามารถถอดการ์ดด้วยตนเองได้เพื่อหลีกเลี่ยงค่าธรรมเนียมสมาชิก

2
ความต้องการความเร็วในการทริกเกอร์

สำหรับเกมหรือสัตว์ที่เคลื่อนที่เร็ว ควรเลือกหน่วยที่มีความเร็วต่ำกว่า 0.2 วินาที เช่น GardePro A3S (0.1 วินาที) หรือ Browning Strike Force Pro XD (0.22 วินาที) หน่วยที่มีความเร็ว 0.3 วินาที เช่น SPYPOINT Flex-S-Dark อาจพลาดจังหวะการเคลื่อนที่ที่รวดเร็ว

3
แหล่งจ่ายไฟ

หากใช้งานตลอดฤดูกาลโดยไม่ต้องบำรุงรักษา ให้เลือก SPYPOINT Flex-S-Dark ($169.99) ที่มาพร้อมแผงโซลาร์เซลล์ในตัว สำหรับการติดตั้งระยะสั้น อุปกรณ์ที่ใช้แบตเตอรี่ทั่วไปเช่น Bushnell Core S-4K ($150) ก็เพียงพอ

4
ความละเอียดภาพ

สำหรับรายละเอียดสูงสุด Bushnell Core S-4K ให้วิดีโอความละเอียด 4K และ GardePro A3S ให้ภาพนิ่งความละเอียด 64MP หากความละเอียด 24MP เพียงพอสำหรับการระบุตัวตนพื้นฐาน Browning Strike Force Pro XD ก็ให้ความละเอียดที่เพียงพอในราคาใกล้เคียงกัน

บทสรุปของเรา

GardePro A3S คือตัวเลือกที่คุ้มค่าที่สุดสำหรับผู้ใช้ส่วนใหญ่ ด้วยราคา $72 สำหรับสองตัว ความเร็วในการชัตเตอร์ 0.1 วินาที และไม่มีค่าธรรมเนียมรายเดือน โดยมีเงื่อนไขว่าคุณสามารถจัดการกับการดึงข้อมูลจากการ์ด SD ได้

กำลังเปลี่ยนคู่เก่า? คุณสามารถขายได้ฟรีที่ Bazeta ตลาดซื้อขายของเรา

คำถามที่พบบ่อย

กล้อง Trail Camera รุ่นใดมีความเร็วในการลั่นชัตเตอร์เร็วที่สุด?

GardePro A3S มีความเร็วในการลั่นชัตเตอร์เร็วที่สุดที่ 0.1 วินาที รองลงมาคือ Browning Strike Force Pro XD ที่ 0.22 วินาที

ฉันจำเป็นต้องสมัครสมาชิกสำหรับกล้องดักถ่ายแบบใช้เครือข่ายมือถือหรือไม่?

ใช่ โมเดลที่ใช้เครือข่ายเซลลูลาร์ เช่น Tactacam Reveal X Gen 3.0 และ SPYPOINT Flex-S-Dark จำเป็นต้องมีแพ็กเกจข้อมูลรายเดือนเพื่อการทำงานที่สมบูรณ์ ในขณะที่โมเดลที่ใช้การ์ด SD ไม่จำเป็นต้องมี

กล้องตัวไหนดีที่สุดสำหรับการติดตั้งใช้งานระยะยาวโดยไม่ต้องเปลี่ยนแบตเตอรี่?

SPYPOINT Flex-S-Dark เหมาะที่สุดสำหรับการติดตั้งใช้งานระยะยาว เนื่องจากมีแผงโซลาร์เซลล์ในตัว ซึ่งช่วยรักษาอายุการใช้งานแบตเตอรี่โดยไม่ต้องตรวจสอบบ่อยๆ

ตัวเลือกงบประมาณที่ดีที่สุดสำหรับภาพถ่ายความละเอียดสูงคืออะไร?

GardePro A3S ให้ภาพถ่ายความละเอียด 64MP ในราคาประมาณ $72 ต่อแพ็คคู่ ทำให้เป็นตัวเลือกที่มีความละเอียดสูงที่สุดต่อราคาในกลุ่มอุปกรณ์ที่ไม่ใช้เครือข่ายเซลลูลาร์

แหล่งข้อมูล

  1. กล้องติดตามสัตว์ที่ดีที่สุดเมื่อเทียบกับราคา
  2. กล้อง Trail Cameras ที่ดีที่สุดสำหรับการล่าสัตว์ปี 2026
  3. กล้องติดตามสัตว์ที่ดีที่สุด
  4. กล้อง Trail Cameras และเทคโนโลยีสำรวจผ่านเครือข่ายเซลลูลาร์ที่ดีที่สุดสำหรับปี 2026
  5. กล้องดักถ่ายที่ดีที่สุดโดยรวม

รีวิวจากผู้ใช้

กำลังโหลดรีวิว…
เขียนรีวิว