หูฟังไร้สายที่ดีที่สุดสำหรับการออกกำลังกายในปี 2026

หูฟังไร้สายดีไซน์โฉบเฉี่ยวพร้อมเส้นสายการเคลื่อนไหวแบบไดนามิก — ภาพประกอบสำหรับ หูฟังไร้สายที่ดีที่สุดสำหรับการออกกำลังกายในปี 2026

เป็นอิสระในเชิงบรรณาธิการหน้านี้ อาจมีลิงก์พันธมิตรและตำแหน่งที่ชำระเงินซึ่งระบุไว้อย่างชัดเจน — ดูที่ การเปิดเผยข้อมูลโฆษณาของเรา ตำแหน่งที่ชำระเงินจะไม่เปลี่ยนลำดับการจัดอันดับด้านล่าง ในฐานะ Amazon Associate เราได้รับรายได้จากการซื้อที่เข้าเงื่อนไข ราคาเป็นราคาโดยประมาณ ($) และเปลี่ยนแปลงบ่อย ลิงก์ผู้ค้าปลีกจะนำไปที่ amazon.com (US).

เราประเมินหูฟังชั้นนำ 6 รุ่นโดยพิจารณาจากความมั่นคงของการสวมใส่ ความทนทานต่อน้ำและฝุ่น อายุการใช้งานแบตเตอรี่ และความสามารถในการติดตามข้อมูลทางชีวภาพ เพื่อระบุตัวเลือกที่ดีที่สุดสำหรับนักกีฬา การจัดอันดับนี้จัดทำขึ้นเป็นพิเศษสำหรับนักวิ่งและผู้ใช้ในยิมที่ต้องการอุปกรณ์เสียงที่ทนทาน สวมใส่กระชับ และทนต่อเหงื่อและการเคลื่อนไหวอย่างหนัก

วิธีการจัดอันดับของเรา

ระดับการกันน้ำและกันฝุ่น (IPX4 ถึง IP68)ความกระชับของการสวมใส่ระหว่างการเคลื่อนไหวที่มีการกระแทกสูงอายุแบตเตอรี่ต่อการชาร์จหนึ่งครั้งและอายุแบตเตอรี่รวมของเคสความแม่นยำของเซ็นเซอร์ชีวภาพ (อัตราการเต้นของหัวใจ/อุณหภูมิ)การแยกเสียงรบกวนเทียบกับการรับรู้สภาพแวดล้อมคุณภาพของตัวขับเสียงและการปรับแต่ง EQ

ระเบียบวิธีจัดอันดับฉบับเต็ม →

สรุปภาพรวม

#ผลิตภัณฑ์คะแนนราคาเหมาะสำหรับ
1 Beats Powerbeats Pro 2 9.2 $199.95 เหมาะสำหรับนักวิ่งและผู้ใช้อุปกรณ์ในยิมที่ต้องการหูฟังแบบปิดสนิทตามมาตรฐาน พร้อมความกระชับและการติดตามข้อมูลชีวภาพ
2 JBL Endurance Peak 4 8.9 — ผู้ใช้ที่เน้นความทนทานและต้องการการกันน้ำกันฝุ่นระดับสูงพร้อมอายุการใช้งานแบตเตอรี่ที่ยาวนาน
3 Sennheiser Momentum Sport 8.7 $149.95 นักกีฬาที่ต้องการข้อมูลชีวภาพ (อัตราการเต้นของหัวใจและอุณหภูมิร่างกาย) ระหว่างการออกกำลังกาย
4 SHOKZ OpenRun Pro 2 8.5 $179.95 ผู้ใช้ที่ให้ความสำคัญกับความปลอดภัยด้วยการได้ยินเสียงรอบข้างผ่านดีไซน์แบบเปิดหูและเสียงแบบ Bone Conduction
5 Nothing Ear (Open) 8.2 $89.00 เหมาะสำหรับการวิ่งและกิจกรรมกลางแจ้งที่เน้นการรับรู้สภาพแวดล้อมรอบข้าง
6 Sony WF-C710N 7.8 $88.00 เหมาะสำหรับผู้ใช้ที่ให้ความสำคัญกับการตัดเสียงรบกวนในระดับราคาปานกลาง
1
B

Beats Powerbeats Pro 2

$199.95 9.2
ข้อดี
  • มาพร้อมเครื่องวัดอัตราการเต้นของหัวใจสำหรับติดตามข้อมูลชีวภาพ
  • มีตะขอเกี่ยวหูแบบครอบหูเพื่อความกระชับขณะออกกำลังกาย
  • ขับเคลื่อนด้วยชิป Apple H2 เพื่อการผสานรวมกับระบบนิเวศของ Apple ที่แน่นแฟ้นยิ่งขึ้น
  • มีระบบตัดเสียงรบกวนแบบแอคทีฟ (ANC) สำหรับการออกกำลังกายที่จดจ่อ
ข้อเสีย
  • การกันน้ำระดับ IPX4 ต่ำกว่าคู่แข่งระดับ IP68
  • ดีไซน์แบบปิดสนิทลดการรับรู้สภาพแวดล้อมรอบข้างสำหรับการวิ่งกลางแจ้ง
  • เสียงมีความสมดุลโดยรวมโดยเน้นเสียงเบสเล็กน้อย ซึ่งจำกัดการปรับแต่ง

เหมาะสำหรับ: นักวิ่งและผู้ใช้งานยิมที่ต้องการหูฟังแบบปิดสนิทตามแบบฉบับ พร้อมการสวมใส่ที่กระชับและติดตามข้อมูลชีวภาพ

นี่คือผลิตภัณฑ์ของคุณหรือไม่? รับรายการยืนยันตัวตน · รับป้ายอันดับฟรี

2
J

JBL Endurance Peak 4

8.9
ข้อดี
  • มาตรฐานกันฝุ่นและน้ำ IP68 ซึ่งแข็งแกร่งที่สุดในหมวดหูฟังแบบในหูตามมาตรฐาน
  • ให้แบตเตอรี่ใช้งานได้นานเกือบ 10 ชั่วโมงต่อการชาร์จหนึ่งครั้ง
  • มาพร้อมที่เกี่ยวหูเพื่อเพิ่มความมั่นคงระหว่างการเคลื่อนไหวที่มีการกระแทกสูง
  • รองรับ Graphic EQ ผ่านแอป JBL สำหรับการปรับแต่งเสียง
ข้อเสีย
  • ระบบตัดเสียงรบกวน (ANC) มีประสิทธิภาพด้อยกว่า Beats Powerbeats Pro 2 อย่างชัดเจน
  • การจูนเสียงเริ่มต้นเน้นเสียงเบสและอาจฟังดูขุ่นมัว
  • ไม่มีเซ็นเซอร์วัดอัตราการเต้นของหัวใจสำหรับข้อมูลทางชีวภาพ

เหมาะสำหรับ: ผู้ใช้ที่เน้นความทนทานและต้องการการกันน้ำกันฝุ่นระดับสูงพร้อมแบตเตอรี่อึด

นี่คือสินค้าของคุณหรือไม่? รับรายการที่ผ่านการตรวจสอบ · ป้ายอันดับฟรี

3
S

Sennheiser Momentum Sport

$149.95 8.7
ข้อดี
  • มีทั้งเซ็นเซอร์วัดอัตราการเต้นของหัวใจและเซ็นเซอร์วัดอุณหภูมิร่างกาย
  • มาพร้อมดีไซน์ที่กระชับเพื่อความมั่นคงขณะออกกำลังกาย
  • รองรับแอปพลิเคชันเสริมสำหรับการจัดการเสียงและข้อมูลอย่างละเอียด
ข้อเสีย
  • ราคาขายปลีกแนะนำ (MSRP) สูงที่ $325.95 แม้ว่าจะพบเห็นราคาจริงลดลงเหลือ $149.95

เหมาะสำหรับ: นักกีฬาที่ต้องการข้อมูลไบโอเมตริกซ์ (อัตราการเต้นของหัวใจและอุณหภูมิร่างกาย) ระหว่างการออกกำลังกาย

นี่คือผลิตภัณฑ์ของคุณหรือไม่? รับรายการที่ผ่านการตรวจสอบ · ป้ายอันดับฟรี

4
S

SHOKZ OpenRun Pro 2

$179.95 8.5
ข้อดี
  • ใช้เทคโนโลยีเสียง Bone Conduction เพื่อเปิดหูให้รับรู้เสียงรอบข้างเพื่อความปลอดภัย
  • รองรับ Bluetooth 5.3 พร้อมการเชื่อมต่อแบบมัลติพอยต์
  • มีดีไซน์น้ำหนักเบาและสวมใส่สบายสำหรับการใช้งานระยะยาว
ข้อเสีย
  • ผู้ฟังบางคนไม่ชอบความรู้สึกสั่นของตัวแปลงสัญญาณ
  • มาตรฐาน IP67 ต่ำกว่ามาตรฐาน IP68
  • เบสต่ำมีจำกัดเมื่อเทียบกับตัวขับแบบปิดสนิท

เหมาะสำหรับ: ผู้ใช้ที่ให้ความสำคัญกับความปลอดภัยผ่านการรับรู้สภาพแวดล้อมแบบเปิดหูและเสียงจาก Bone Conduction

นี่คือผลิตภัณฑ์ของคุณหรือไม่? รับรายการที่ผ่านการตรวจสอบ · ป้ายอันดับฟรี

5
N

Nothing Ear (Open)

$89.00 8.2
ข้อดี
  • ดีไซน์แบบเปิดหูช่วยให้รับรู้สภาพแวดล้อมรอบข้างตามธรรมชาติสำหรับกิจกรรมกลางแจ้ง
  • มีตัวเลือก EQ ที่ดีเยี่ยมสำหรับการปรับแต่งเสียง
  • รองรับ Bluetooth แบบ Multipoint สำหรับเชื่อมต่อหลายอุปกรณ์พร้อมกัน
ข้อเสีย
  • ดีไซน์แบบเปิดหูให้การแยกเสียงรบกวนน้อยกว่าหูฟังแบบปิดสนิท
  • มาตรฐาน IP54 ให้การปกป้องน้อยกว่า IP68

เหมาะสำหรับ: การวิ่งและกิจกรรมกลางแจ้งที่เน้นการรับรู้สภาพแวดล้อมรอบข้าง

นี่คือผลิตภัณฑ์ของคุณหรือไม่? รับรายการที่ผ่านการตรวจสอบ · ป้ายอันดับฟรี

6
S

Sony WF-C710N

$88.00 7.8
ข้อดี
  • มาพร้อมระบบตัดเสียงรบกวนแบบแอคทีฟ (ANC) เพื่อลดเสียงรบกวน
  • มีดีไซน์เฉพาะตัวที่ช่วยให้สวมใส่ได้อย่างสบาย

เหมาะสำหรับ: ผู้ใช้ที่ให้ความสำคัญกับการตัดเสียงรบกวนในระดับราคาปานกลาง

นี่คือผลิตภัณฑ์ของคุณหรือไม่? รับรายการยืนยันตัวตน · รับป้ายอันดับฟรี

วิธีเลือก

1
มาตรฐานการกันน้ำ

เลือกโมเดลระดับ IP68 เช่น JBL Endurance Peak 4 หากคุณเหงื่อออกมากหรือฝึกซ้อมกลางฝน; โมเดลระดับ IPX4 เช่น Beats Powerbeats Pro 2 เหมาะสำหรับใช้ในห้องยิมในร่มเท่านั้น

2
ความต้องการด้านการติดตามข้อมูลทางชีวภาพ

เลือก Sennheiser Momentum Sport หรือ Beats Powerbeats Pro 2 หากคุณต้องการข้อมูลอัตราการเต้นของหัวใจ หลีกเลี่ยงรุ่นที่ไม่มีเซ็นเซอร์หากคุณพึ่งพาสมาร์ตวอตช์แยกต่างหาก

3
การรับรู้สภาพแวดล้อมรอบข้าง

เลือกใช้ดีไซน์แบบเปิดหูเช่น SHOKZ OpenRun Pro 2 หรือ Nothing Ear (Open) สำหรับการวิ่งกลางแจ้งเพื่อคงการรับรู้สภาพแวดล้อมรอบข้าง หรือเลือกใช้หูฟังแบบปิดสนิทสำหรับการแยกเสียงในยิม

4
ความอึดของแบตเตอรี่

เลือก JBL Endurance Peak 4 หากมีการฝึกซ้อมยาวนาน เนื่องจากให้พลังงานเกือบ 10 ชั่วโมงต่อการชาร์จหนึ่งครั้ง ตรวจสอบความสามารถในการชาร์จของเคสสำหรับการใช้งานที่ยาวนานขึ้น

บทสรุปของเรา

Beats Powerbeats Pro 2 เป็นตัวเลือกอันดับต้นๆ สำหรับนักกีฬาส่วนใหญ่เนื่องจากสวมใส่กระชับและมีการติดตามอัตราการเต้นของหัวใจ ในขณะที่ JBL Endurance Peak 4 เป็นตัวเลือกที่เหนือกว่าสำหรับผู้ที่เน้นความทนทานและต้องการการป้องกันระดับ IP68

กำลังเปลี่ยนเครื่องเก่า? คุณสามารถขายได้ฟรีที่ Bazeta ตลาดซื้อขายสินค้าของเรา

คำถามที่พบบ่อย

หูฟังรุ่นใดมีการกันน้ำดีที่สุดสำหรับการออกกำลังกาย?

JBL Endurance Peak 4 ให้การกันฝุ่นและกันน้ำระดับ IP68 ซึ่งเป็นระดับการป้องกันที่สูงสุดในหมวดหูฟังแบบสอดหูตามแบบฉบับ

หูฟังสำหรับออกกำลังกายสามารถวัดอัตราการเต้นของหัวใจได้หรือไม่?

ใช่ Beats Powerbeats Pro 2 และ Sennheiser Momentum Sport มีเซ็นเซอร์วัดอัตราการเต้นของหัวใจ โดย Sennheiser ยังติดตามอุณหภูมิร่างกายอีกด้วย

หูฟังแบบเปิดหูปลอดภัยสำหรับการวิ่งหรือไม่?

ใช่ โมเดลเช่น SHOKZ OpenRun Pro 2 ใช้การนำเสียงผ่านกระดูกเพื่อเปิดหู โดยให้ความสำคัญกับความปลอดภัยผ่านการรับรู้สภาพแวดล้อมรอบข้างมากกว่าการแยกเสียงรบกวน

ตัวเลือกที่คุ้มค่าที่สุดสำหรับหูฟังออกกำลังกายคืออะไร?

Nothing Ear (Open) มีราคาอยู่ที่ $89.00 และ Sony WF-C710N อยู่ที่ $88.00 ทั้งสองรุ่นนำเสนอฟีเจอร์ระดับกลางเช่น ANC หรือการรับรู้สภาพแวดล้อมแบบเปิดหู

แหล่งข้อมูล

  1. หูฟังไร้สายสำหรับออกกำลังกายที่ดีที่สุด
  2. หูฟังไร้สายที่ดีที่สุด
  3. หูฟังที่ดีที่สุดสำหรับการออกกำลังกายปี 2026
  4. หูฟังไร้สายที่ดีที่สุด
  5. หูฟังและหูฟังไร้สาย 6 รุ่นที่ดีที่สุดสำหรับการวิ่งและออกกำลังกายในปี 2026
  6. ทางเลือกแทน AirPods: หูฟัง True Wireless ที่ดีที่สุด

รีวิวจากผู้ใช้

กำลังโหลดรีวิว…
เขียนรีวิว