Camera hành trình tốt nhất cho ô tô năm 2026: Các lựa chọn hàng đầu cho mọi tài xế

Camera hành trình màu đen bóng gắn trên kính chắn gió với đèn ghi hình đỏ phát sáng — hình minh họa cho Camera hành trình tốt nhất cho ô tô năm 2026: Những lựa chọn hàng đầu cho mọi tài xế

Độc lập về mặt biên tập. Trang này có thể chứa các liên kết tiếp thị liên kết và các vị trí trả phí được dán nhãn rõ ràng — xem công bố quảng cáo của chúng tôi. Các vị trí trả phí không bao giờ thay đổi thứ hạng xếp hạng dưới đây. Là Đối tác của Amazon, chúng tôi nhận được hoa hồng từ các giao dịch đủ điều kiện. Giá chỉ mang tính tham khảo ($) và thường xuyên thay đổi; các liên kết nhà bán lẻ dẫn đến amazon.com (Mỹ).

Chúng tôi đã đánh giá các camera hành trình hàng đầu dựa trên độ phân giải, trường nhìn, tầm nhìn ban đêm và các tính năng hỗ trợ tài xế cụ thể để xác định camera hành trình tốt nhất cho chủ xe vào năm 2026. Hướng dẫn này bao gồm năm mẫu khác nhau, từ các thiết bị nhỏ gọn không màn hình đến hệ thống ba kênh, giúp bạn lựa chọn dựa trên nhu cầu ghi hình và ngân sách cụ thể.

Cách chúng tôi xếp hạng

Độ phân giải video & Tốc độ khung hìnhTrường nhìn (FOV)Tầm nhìn ban đêmTùy chọn lưu trữ và kết nốiTính năng hỗ trợ tài xế

Phương pháp xếp hạng đầy đủ →

Tóm tắt nhanh

#Sản phẩmĐiểm sốGiáPhù hợp nhất cho
1 Garmin X310 9.1 $399.99 Người lái ưu tiên chất lượng hình ảnh cao và kích thước nhỏ gọn, có thể tắt các cảnh báo gây mất tập trung
2 Vantrue N4 Pro S 4K 3 Channel 8.8 $379.99 Người dùng cần phạm vi bao quát 360 độ toàn diện với giám sát nội thất và phía sau
3 Rove R2-4K Dual Pro 8.5 $209.49 Người mua tiết kiệm ngân sách tìm kiếm độ phân giải 4K và hiệu suất ban đêm vượt trội
4 Nextbase Piqo 2K 8.2 Dưới $150 Tài xế muốn một chiếc camera kín đáo, nhỏ gọn với các tính năng an toàn cơ bản
5 Cobra SC220C 7.9 — Tài xế Uber/Lyft cần ghi nhận nội thất
1
G

Garmin X310

$399.99 9.1
Ưu điểm
  • Độ phân giải 4K ở tốc độ 30 fps với trường nhìn 140 độ
  • Bộ phân cực Clarity tích hợp giảm lóa
  • Bao gồm cảnh báo va chạm phía trước và lệch làn đường
  • Thiết kế nhỏ gọn với màn hình cảm ứng 2.41 inch
Nhược điểm
  • Các cảnh báo hỗ trợ lái xe rất nhạy và gây mất tập trung (Điểm BS: 2/10)
  • Không có kết nối LTE khác với mẫu Garmin Live
  • Phạm vi tầm nhìn ban đêm giới hạn ở 25 ft

Phù hợp nhất cho: Người lái ưu tiên chất lượng hình ảnh cao và kích thước nhỏ gọn, có thể tắt các cảnh báo gây mất tập trung

Đây là sản phẩm của bạn? Nhận danh sách đã xác minh · huy hiệu xếp hạng miễn phí

2
V

Vantrue N4 Pro S 4K 3 Channel

$379.99 8.8
Ưu điểm
  • Ba cảm biến STARVIS 2 cho ghi hình phía trước, nội thất và phía sau
  • Ghi hình đồng thời 4K (Phía trước) + 1080p (Nội thất) + 2.5K (Phía sau)
  • Camera sau đạt chuẩn IP67, chịu được ngâm nước
  • Chế độ hai kênh có thể chuyển đổi hoạt động mát hơn 30%
Nhược điểm
  • Mức giá cao hơn so với các thiết bị một kênh
  • Thiết lập phức tạp do cấu hình ba camera
  • Yêu cầu tích hợp Wi-Fi và GPS để có đầy đủ tính năng

Phù hợp nhất cho: Người dùng cần phạm vi bao phủ toàn diện 360 độ với giám sát nội thất và phía sau

Đây là sản phẩm của bạn? Nhận danh sách đã xác minh · huy hiệu xếp hạng miễn phí

3
R

Rove R2-4K Dual Pro

$209.49 8.5
Ưu điểm
  • Cảm biến Sony STARVIS 2 cung cấp hiệu suất ánh sáng yếu vượt trội
  • Độ phân giải 4K ở tốc độ 30 fps với trường nhìn 150 độ
  • Giá đỡ hút chân không cho phép dễ dàng chuyển đổi giữa các xe
  • Mức giảm giá đáng kể so với giá niêm yết $349.99
Nhược điểm
  • Giao diện người dùng khó điều hướng
  • Phát ra tiếng ồn khi khởi động (Điểm BS: 5/10)
  • Tầm nhìn ban đêm là 30 ft

Phù hợp nhất cho: Người mua tiết kiệm ngân sách tìm kiếm độ phân giải 4K và hiệu suất ban đêm vượt trội

Đây là sản phẩm của bạn? Nhận danh sách đã xác minh · huy hiệu xếp hạng miễn phí

4
N

Nextbase Piqo 2K

Dưới $150 8.2
Ưu điểm
  • Thiết kế nhỏ gọn (cao khoảng 4 inch) không có màn hình
  • Tính năng Sentry bao gồm phát hiện va chạm khi đỗ xe
  • Điểm gây mất tập trung thấp (Điểm BS: 7/10)
  • Góc nhìn 145 độ ở độ phân giải 2K
Nhược điểm
  • Hiệu suất ban đêm kém, không nhìn rõ biển số xe
  • Phạm vi tầm nhìn ban ngày giới hạn ở 35 ft
  • Chia sẻ vị trí khẩn cấp yêu cầu gói đăng ký $3.99/tháng

Phù hợp nhất cho: Tài xế muốn một chiếc camera kín đáo, nhỏ gọn với các tính năng an toàn cơ bản

Đây là sản phẩm của bạn? Nhận danh sách đã xác minh · huy hiệu xếp hạng miễn phí

5
C

Cobra SC220C

7.9
Ưu điểm
  • Camera cabin tích hợp để ghi lại hình ảnh bên trong xe
  • Độ phân giải 1440p cho camera trước ở tốc độ 30 fps
  • Góc nhìn 140 độ
  • Lý tưởng cho việc tuân thủ quy định dành cho tài xế ride-share
Nhược điểm
  • Quá trình thiết lập ban đầu tốn nhiều thời gian
  • Ứng dụng khó sử dụng
  • Hiệu suất ban đêm kém, không nhìn rõ biển số xe
  • Tầm nhìn ban ngày bị giới hạn ở mức 40 ft

Phù hợp nhất cho: Tài xế Uber/Lyft cần ghi lại hình ảnh bên trong xe

Đây là sản phẩm của bạn? Nhận danh sách đã xác minh · huy hiệu xếp hạng miễn phí

Cách lựa chọn

1
Phạm vi tầm nhìn ban đêm

Ưu tiên các camera có cảm biến Sony STARVIS 2 như Rove R2-4K hoặc Vantrue N4 Pro nếu bạn thường xuyên lái xe vào ban đêm, vì các cảm biến tiêu chuẩn có thể không ghi được biển số xe ở khoảng cách xa hơn 25-30 ft.

2
Chi phí đăng ký

Kiểm tra các khoản phí định kỳ; Nextbase Piqo 2K yêu cầu gói đăng ký $3.99/tháng để chia sẻ vị trí khẩn cấp, trong khi các mẫu Garmin và Rove dựa vào thẻ MicroSD đi kèm mà không cần gói hàng tháng bắt buộc.

3
Trường nhìn

Trường nhìn rộng hơn (140-150 độ) ghi lại nhiều hơn về giao thông xung quanh; Rove R2-4K cung cấp góc nhìn 150 độ, trong khi Garmin X310 cung cấp góc nhìn 140 độ, đảm bảo phạm vi bao phủ rộng hơn cho các làn đường liền kề.

4
Nhu cầu giám sát nội thất

Nếu bạn là tài xế ride-share, hãy chọn Cobra SC220C vì camera cabin tích hợp, hoặc Vantrue N4 Pro vì cảm biến IR STARVIS 2 chuyên dụng cho nội thất, vì các camera chỉ phía trước tiêu chuẩn thiếu khả năng này.

Đánh giá của chúng tôi

Garmin X310 là camera hành trình tổng thể tốt nhất cho chủ xe ô tô năm 2026 nhờ độ phân giải 4K, bộ phân cực tích hợp và thiết kế nhỏ gọn, bất chấp các cảnh báo nhạy cảm. Đối với những người cần phạm vi bao quát toàn diện, Vantrue N4 Pro S cung cấp khả năng ghi hình ba kênh linh hoạt nhất.

Thay thế thiết bị cũ? Bạn có thể bán miễn phí trên Bazeta, chợ rao vặt của chúng tôi.

Câu hỏi thường gặp

Những camera hành trình này có yêu cầu gói đăng ký hàng tháng không?

Phần lớn không yêu cầu; Garmin X310, Rove R2-4K, Vantrue N4 Pro và Cobra SC220C sử dụng thẻ MicroSD đi kèm. Chỉ có Nextbase Piqo 2K yêu cầu gói đăng ký $3.99/tháng để chia sẻ vị trí khẩn cấp.

Camera hành trình nào có chế độ nhìn đêm tốt nhất?

Rove R2-4K và Vantrue N4 Pro được trang bị cảm biến Sony STARVIS 2, mang lại hiệu suất ánh sáng yếu vượt trội so với tầm nhìn ban đêm 25 ft của Garmin X310.

Tôi có thể di chuyển camera hành trình giữa các xe khác nhau không?

Có, Rove R2-4K sử dụng giá đỡ hút chân không cho phép dễ dàng chuyển đổi giữa các xe, khác với các giá đỡ dán cố định.

Độ phân giải tối đa khả dụng là gì?

Garmin X310, Rove R2-4K và Vantrue N4 Pro đều cung cấp độ phân giải 4K ở tốc độ 30 fps, trong khi Nextbase Piqo 2K cung cấp độ phân giải 2K.

Nguồn

  1. Camera hành trình tốt nhất - MotorTrend
  2. Camera hành trình tốt nhất cho ô tô Trước Sau 2026
  3. Camera hành trình tốt nhất năm 2026 - The Great Reviewer

Đánh giá của người dùng

Đang tải đánh giá…
Viết đánh giá