Súng massage tốt nhất năm 2026: Lựa chọn hàng đầu cho phục hồi và tính di động

Một chiếc súng massage cầm tay thiết kế tinh tế đặt trên phiến đá nhẵn trong ánh sáng dịu nhẹ — hình minh họa cho Bài đánh giá Súng massage tốt nhất năm 2026: Những lựa chọn hàng đầu cho phục hồi và tính di động

Độc lập về mặt biên tập. Trang này có thể chứa các liên kết tiếp thị liên kết và các vị trí trả phí được dán nhãn rõ ràng — xem công bố quảng cáo của chúng tôi. Các vị trí trả phí không bao giờ thay đổi thứ hạng xếp hạng dưới đây. Là Đối tác của Amazon, chúng tôi nhận được hoa hồng từ các giao dịch đủ điều kiện. Giá chỉ mang tính tham khảo ($) và thường xuyên thay đổi; các liên kết nhà bán lẻ dẫn đến amazon.com (Mỹ).

Bảng xếp hạng này đánh giá sáu loại súng massage dựa trên biên độ, lực chặn, thời lượng pin, mức độ tiếng ồn và tỷ lệ hiệu năng trên giá thành. Nó được thiết kế cho các vận động viên tìm kiếm phục hồi mô sâu, du khách ưu tiên tính di động và người dùng tiết kiệm ngân sách cần thời lượng pin kéo dài.

Cách chúng tôi xếp hạng

Độ sâu biên độ (mm/inches)Khả năng lực chặn (lbs)Thời lượng pin (giờ/phút)Mức độ ồn (dBA/dB)Trọng lượng và tính di độngMức giá

Phương pháp xếp hạng đầy đủ →

Tóm tắt nhanh

#Sản phẩmĐiểm sốGiáPhù hợp nhất cho
1 Theragun Pro (5th Gen) 9.4 $530 Vận động viên chuyên nghiệp cần công suất tối đa và các tính năng lập trình nâng cao
2 Theragun Prime 9.1 $330 Người dùng tìm kiếm khả năng phục hồi nghiêm túc mà không phải trả mức giá cao nhất
3 Theragun Elite 8.9 $389 Người dùng cần sức mạnh xung động sâu và khả năng cầm nắm tiện dụng để xử lý các điểm cơ cứng đầu
4 Ekrin Athletics B37S 8.7 $188 Các buổi phục hồi kéo dài đòi hỏi thời lượng pin lâu và hoạt động êm ái hơn
5 Theragun Mini (3rd Gen) 8.4 $220 Người đi công tác và dân văn phòng ưu tiên tính di động và khả năng lưu trữ gọn nhẹ
6 Hyperice Hypervolt 2 Pro 8.2 — Người dùng ưa chuộng thiết kế cổ điển với hiệu suất ổn định và êm ái
1
T

Theragun Pro (5th Gen)

$530 9.4
Ưu điểm
  • Hoạt động êm hơn 20% so với thế hệ trước
  • Có các chương trình tùy chỉnh và cài đặt sẵn cho các quy trình nhắm mục tiêu
  • Nhẹ hơn và có kích thước nhỏ hơn so với các thế hệ trước
Nhược điểm
  • Chi phí khởi điểm cao ở mức $530 hạn chế khả năng tiếp cận cho người dùng phổ thông
  • Các nâng cấp so với phiên bản trước mang tính cải tiến dần dần hơn là thay đổi hoàn toàn

Phù hợp nhất cho: Vận động viên chuyên nghiệp cần công suất tối đa và các tính năng lập trình nâng cao

Đây là sản phẩm của bạn? Nhận danh sách đã xác minh · huy hiệu xếp hạng miễn phí

2
T

Theragun Prime

$330 9.1
Ưu điểm
  • Mang lại biên độ 16 mm với lực chặn khoảng 30 lbs
  • Cung cấp năm tốc độ tùy chỉnh từ 1.750 đến 2.400 PPM
  • Tích hợp ứng dụng Bluetooth cho các bài tập hướng dẫn và phản hồi thời gian thực
Nhược điểm
  • Thời lượng pin tối đa là 2 giờ, đòi hỏi phải sạc thường xuyên
  • Giá thành cao hơn so với các đối thủ cạnh tranh tập trung vào ngân sách

Phù hợp nhất cho: Người dùng tìm kiếm khả năng phục hồi chuyên sâu mà không phải trả mức giá cao nhất

Đây là sản phẩm của bạn? Nhận danh sách đã xác minh · huy hiệu xếp hạng miễn phí

3
T

Theragun Elite

$389 8.9
Ưu điểm
  • Cung cấp biên độ 0,63 inch (1,6 cm) cho liệu pháp mô sâu
  • Xử lý lực chặn lên đến 25 lbs ở năm tốc độ lên tới 2.400 PPM
  • Có tay cầm hình tam giác được cấp bằng sáng chế, nặng 2.25 lbs
Nhược điểm
  • Mức âm thanh tối đa đạt 58.0 dBA, lớn hơn một số lựa chọn thay thế khác
  • Ngừng sản xuất từ tháng 3 năm 2025, tuy nhiên vẫn có sẵn trực tuyến với giá ưu đãi

Phù hợp nhất cho: Người dùng cần sức mạnh xung động sâu và khả năng cầm nắm tiện dụng để xử lý các điểm cơ cứng đầu

Đây là sản phẩm của bạn? Nhận danh sách đã xác minh · huy hiệu xếp hạng miễn phí

4
E

Ekrin Athletics B37S

$188 8.7
Ưu điểm
  • Cung cấp thời lượng pin 8 giờ, dài hơn đáng kể so với các đối thủ cạnh tranh
  • Hoạt động êm ái ở mức 35–55 decibel trong quá trình sử dụng
  • Bao gồm tay cầm góc nghiêng để thoải mái và túi đựng
Nhược điểm
  • Kích thước vật lý có thể quá lớn cho các kịch bản du lịch gọn nhẹ
  • Giá cao hơn so với các mẫu cơ bản nhập môn mặc dù thông số ở phân khúc trung cấp

Phù hợp nhất cho: Các buổi phục hồi kéo dài đòi hỏi thời lượng pin lâu và hoạt động êm ái hơn

Đây là sản phẩm của bạn? Nhận danh sách đã xác minh · huy hiệu xếp hạng miễn phí

5
T

Theragun Mini (3rd Gen)

$220 8.4
Ưu điểm
  • Kích thước nhỏ gọn 116 mm x 135 mm x 96 mm vừa vặn trong ngăn kéo bàn
  • Thiết kế nhẹ chỉ 0.88 lbs (14 ounces) giúp tăng tính di động
  • Đạt tốc độ lên đến 2.400 PPM trên ba chế độ
Nhược điểm
  • Thời lượng pin giới hạn ở mức 150 phút so với các thiết bị kích thước đầy đủ
  • Giá $220 khá cao so với các đối thủ cùng phân khúc mini

Phù hợp nhất cho: Du khách và nhân viên văn phòng ưu tiên tính di động và lưu trữ gọn nhẹ

Đây là sản phẩm của bạn? Nhận danh sách đã xác minh · huy hiệu xếp hạng miễn phí

6
H

Hyperice Hypervolt 2 Pro

8.2
Ưu điểm
  • Giữ vững phong cách thiết kế cổ điển với các chỉ số hiệu suất đáng tin cậy
  • Hoạt động với mức độ ồn thấp hơn so với nhiều đối thủ công suất cao
Nhược điểm
  • Các thông số kỹ thuật cụ thể và chi tiết giá cả ít minh bạch hơn
  • Thiếu các tính năng tích hợp ứng dụng chi tiết được tìm thấy trên các mẫu Theragun

Phù hợp nhất cho: Người dùng ưa thích thiết kế cổ điển với hiệu suất ổn định và êm ái

Đây là sản phẩm của bạn? Nhận danh sách đã xác minh · huy hiệu xếp hạng miễn phí

Cách lựa chọn

1
Nhu cầu về thời lượng pin

Chọn Ekrin Athletics B37S với thời lượng pin 8 giờ nếu bạn thường quên sạc; chọn Theragun Mini nếu 150 phút là đủ cho những chuyến đi ngắn.

2
Độ nhạy cảm với tiếng ồn

Chọn Theragun Pro (5th Gen) để vận hành êm hơn 20% hoặc chọn Ekrin B37S với dải âm thanh 35–55 dB; tránh chọn Theragun Elite nếu mức 58.0 dBA là quá ồn.

3
Tính di động so với Công suất

Chọn Theragun Mini (0.88 lbs) cho việc đi lại; chọn Theragun Prime (2 lbs) hoặc Elite (2.25 lbs) để có lực chặn và biên độ cao hơn.

4
Hạn chế về ngân sách

Ekrin B37S với giá $188 mang lại giá trị tốt nhất về thời lượng pin; Theragun Pro với giá $530 dành cho những ai cần các tính năng lập trình nâng cao.

Đánh giá của chúng tôi

Đối với hầu hết người dùng, Theragun Prime cung cấp sự cân bằng tốt nhất giữa biên độ 16 mm và kết nối ứng dụng với giá $330. Du khách nên chọn Theragun Mini vì trọng lượng nhẹ, trong khi những người cần thời lượng pin cả ngày nên chọn Ekrin Athletics B37S.

Bạn đang thay thế một chiếc cũ? Bạn có thể bán nó miễn phí trên Bazeta, chợ phân loại của chúng tôi.

Câu hỏi thường gặp

Loại súng massage nào có thời lượng pin dài nhất?

Ekrin Athletics B37S dẫn đầu với thời lượng pin 8 giờ, so với 2 giờ của Theragun Prime và 150 phút của Theragun Mini.

Theragun Elite còn hàng không?

Có, mặc dù đã ngừng sản xuất từ tháng 3 năm 2025, sản phẩm vẫn có sẵn trực tuyến với giá ưu đãi, giá niêm yết là $389.

Mẫu nào phù hợp nhất cho môi trường yên tĩnh?

Ekrin Athletics B37S hoạt động ở mức 35–55 decibel, trong khi Theragun Pro (5th Gen) được ghi nhận là êm hơn 20% so với phiên bản tiền nhiệm.

Biên độ của Theragun Prime là bao nhiêu?

Theragun Prime cung cấp biên độ 16 mm, phù hợp cho việc phục hồi cơ sâu.

Nguồn

  1. Súng massage tốt nhất
  2. Đánh giá súng massage tốt nhất
  3. Súng massage tốt nhất năm 2026
  4. Đánh giá súng massage tốt nhất năm 2026
  5. Súng massage tốt nhất cho gia đình
  6. Súng massage tốt nhất cho phục hồi

Đánh giá của người dùng

Đang tải đánh giá…
Viết đánh giá