Trạm điện di động tốt nhất cho cắm trại năm 2026

Một trạm điện di động bền bỉ đặt cạnh lều cắm trại bằng vải bạt — hình minh họa cho Trạm điện di động tốt nhất cho cắm trại năm 2026

Độc lập về mặt biên tập. Trang này có thể chứa các liên kết tiếp thị liên kết và các vị trí trả phí được dán nhãn rõ ràng — xem công bố quảng cáo của chúng tôi. Các vị trí trả phí không bao giờ thay đổi thứ hạng xếp hạng dưới đây. Là Đối tác của Amazon, chúng tôi nhận được hoa hồng từ các giao dịch đủ điều kiện. Giá chỉ mang tính tham khảo ($) và thường xuyên thay đổi; các liên kết nhà bán lẻ dẫn đến amazon.com (Mỹ).

Chúng tôi đã đánh giá năm trạm năng lượng di động hàng đầu cho cắm trại dựa trên hiệu suất watt-giờ sử dụng được, tốc độ sạc, tỷ lệ trọng lượng trên dung lượng và các giới hạn đầu ra cụ thể. Bảng xếp hạng này được thiết kế cho những người cắm trại cần nguồn điện ngoài lưới đáng tin cậy cho máy tính xách tay, điện thoại và các thiết bị nhỏ, ưu tiên dữ liệu hiệu suất thực tế hơn là các tuyên bố tiếp thị.

Cách chúng tôi xếp hạng

Hiệu suất watt-giờ hữu dụng ở tải thấpCông suất đầu ra AC và khả năng của X-BoostChỉ số về trọng lượng và tính di độngTốc độ sạc (0-100%)Giá trên mỗi watt-hour khả dụngHóa học pin và tuổi thọ

Phương pháp xếp hạng đầy đủ →

Tóm tắt nhanh

#Sản phẩmĐiểm sốGiáPhù hợp nhất cho
1 EcoFlow Delta 2 9.4 $0.61 mỗi Wh sử dụng được Người đi cắm trại ưu tiên nguồn điện ổn định ở mức watt thấp cho các thiết bị điện tử và trọng lượng nhẹ hơn là dung lượng lớn.
2 Anker SOLIX C1000 Gen 2 9.1 $649 Người mua tìm kiếm giá trị tốt nhất trong phân khúc tầm trung và ưu tiên thời gian sạc nhanh.
3 Bluetti AC180 8.8 $699 Người mua tầm trung cần dung lượng cao hơn EcoFlow Delta 2 hoặc Anker C1000 và có thể chấp nhận thêm trọng lượng.
4 Jackery Explorer 1000 v2 8.5 $499 Người dùng cắm trại phổ thông cần sự cân bằng giữa tính năng và bảo hành với mức giá tầm trung thấp nhất.
5 EcoFlow River 3 8.2 $199 Người cắm trại theo chủ nghĩa tối giản, người đi bộ đường dài và các thiết lập siêu nhẹ cần nguồn điện cho điện thoại và đèn nhỏ.
1
E

EcoFlow Delta 2

$0.61 mỗi Wh sử dụng được 9.4
Ưu điểm
  • Cung cấp 67% tiềm năng watt-hour đã nêu ở mức tiêu thụ 34W ổn định, đảm bảo nguồn điện ổn định cho máy tính xách tay và điện thoại
  • Có hai cổng USB-C với khả năng đầu ra mỗi cổng 100W để sạc nhanh đồng thời
  • Nhẹ nhất trong phân khúc tầm trung ở mức 27 lbs, giúp dễ dàng đóng gói hơn so với các đối thủ cạnh tranh
  • Bao gồm bảng hiển thị trên thiết bị chính xác để giám sát chính xác lượng pin còn lại
Nhược điểm
  • Chỉ được xếp hạng IP20, nghĩa là thiếu khả năng chống nước đáng kể cho môi trường cắm trại ẩm ướt
  • Các cổng AC và cổng sạc ô tô nằm ở mặt sau, tách biệt khỏi các cổng USB và bảng thông tin, gây khó khăn cho việc quản lý dây cáp
  • Màn hình tắt khi còn lại vài phần trăm, có thể ẩn đi lượng năng lượng sử dụng được cuối cùng

Phù hợp nhất cho: Người đi cắm trại ưu tiên nguồn điện ổn định ở mức watt thấp cho các thiết bị điện tử và trọng lượng nhẹ hơn là dung lượng lớn.

Đây là sản phẩm của bạn? Nhận danh sách đã xác minh · huy hiệu xếp hạng miễn phí

2
A

Anker SOLIX C1000 Gen 2

$649 9.1
Ưu điểm
  • Đạt mức sạc đầy 100% chỉ trong 58 phút, nhanh hơn đáng kể so với hầu hết các đối thủ cạnh tranh
  • Cung cấp dung lượng 1,056 Wh với đầu ra 1,800W, phù hợp cho các thiết bị cắm trại lớn hơn
  • Thể hiện hiệu suất cao trong các bài kiểm tra thiết bị gia dụng lớn và kịch bản lưu trữ dài hạn
Nhược điểm
  • Nặng 30.9 lbs, nặng hơn so với mức 27 lbs của EcoFlow Delta 2
  • Chi phí ban đầu cao hơn ở mức $649 so với mức $499 của Jackery Explorer 1000 v2

Phù hợp nhất cho: Người mua tìm kiếm giá trị tốt nhất trong phân khúc tầm trung và ưu tiên thời gian sạc nhanh.

Đây là sản phẩm của bạn? Nhận danh sách đã xác minh · huy hiệu xếp hạng miễn phí

3
B

Bluetti AC180

$699 8.8
Ưu điểm
  • Cung cấp dung lượng cao nhất trong danh sách này ở mức 1,152 Wh, mang lại thời gian hoạt động lâu hơn so với EcoFlow Delta 2
  • Cung cấp công suất đầu ra 1.800W, xử lý hiệu quả các thiết bị tiêu thụ điện năng cao
  • Đạt được mức sạc đầy trong khoảng 75 phút, cân bằng giữa tốc độ và dung lượng
Nhược điểm
  • Đơn vị nặng nhất được thử nghiệm ở mức 35.3 lbs, khiến nó cồng kềnh cho việc đi bộ đường dài hoặc lưu trữ trong không gian hẹp
  • Thời gian sạc đầy chậm hơn so với chu kỳ 58 phút của Anker SOLIX C1000 Gen 2
  • Mức giá cao nhất ở mức $699, cung cấp ít giá trị hơn trên mỗi watt-giờ so với EcoFlow Delta 2

Phù hợp nhất cho: Người mua tầm trung cần dung lượng cao hơn EcoFlow Delta 2 hoặc Anker C1000 và có thể chấp nhận trọng lượng nặng hơn.

Đây là sản phẩm của bạn? Nhận danh sách đã xác minh · huy hiệu xếp hạng miễn phí

4
J

Jackery Explorer 1000 v2

$499 8.5
Ưu điểm
  • Cân bằng hiệu quả giữa dung lượng, đầu ra, tính năng và bảo hành cho phân khúc tầm trung
  • Sử dụng hóa học pin LiFePO4 cho tuổi thọ dài hơn so với các mẫu NMC cũ
  • Lựa chọn tầm trung phải chăng nhất ở mức $499, thấp hơn giá của Anker SOLIX C1000 Gen 2
Nhược điểm
  • Hiệu suất bộ biến tần thường lãng phí 10–15% năng lượng lưu trữ, giảm năng lượng sử dụng thực tế xuống khoảng 850–900 Wh
  • Các ngưỡng cắt điện ngăn chặn việc xả hoàn toàn để bảo vệ tuổi thọ pin, giới hạn tổng năng lượng khả dụng

Phù hợp nhất cho: Người dùng cắm trại phổ thông cần sự cân bằng giữa tính năng và bảo hành với mức giá tầm trung thấp nhất.

Đây là sản phẩm của bạn? Nhận danh sách đã xác minh · huy hiệu xếp hạng miễn phí

5
E

EcoFlow River 3

$199 8.2
Ưu điểm
  • Cực kỳ nhẹ ở mức 7,5 lbs, lý tưởng cho các thiết lập tối giản
  • Công nghệ X-Boost cho phép cấp nguồn cho các thiết bị lên đến 600W mặc dù bộ biến tần chỉ được đánh giá ở mức 300W
  • Sạc tường nhanh đạt 0–100% trong 56 phút, nhanh hơn Bluetti AC180
  • Bao gồm tích hợp ứng dụng để kiểm soát chi tiết tốc độ sạc và cập nhật firmware
Nhược điểm
  • Dung lượng hạn chế ở mức 245 Wh không thể chạy tủ lạnh cắm trại cỡ đầy đủ qua đêm
  • Đầu vào năng lượng mặt trời bị giới hạn ở mức tối đa 110W, chậm hơn so với các thiết bị lớn hơn để sạc ngoài lưới điện

Phù hợp nhất cho: Người đi cắm trại theo chủ nghĩa tối giản, người đi bộ đường dài và các thiết lập siêu nhẹ cần nguồn điện cho điện thoại và đèn nhỏ.

Đây là sản phẩm của bạn? Nhận danh sách đã xác minh · huy hiệu xếp hạng miễn phí

Cách lựa chọn

1
Trọng lượng so với Dung lượng

Chọn EcoFlow River 3 (7.5 lbs) cho việc đi bộ đường dài, nhưng lưu ý giới hạn 245 Wh của nó. Đối với cắm trại bằng ô tô, Bluetti AC180 cung cấp 1,152 Wh nhưng nặng 35.3 lbs, nặng hơn đáng kể so với mức 27 lbs của EcoFlow Delta 2.

2
Tốc độ sạc

Nếu bạn có những điểm dừng ngắn, Anker SOLIX C1000 Gen 2 sạc đầy trong 58 phút. Bluetti AC180 mất khoảng 75 phút, trong khi EcoFlow River 3 mất 56 phút.

3
Tổn hao hiệu suất

Tính đến hiệu suất kém của bộ biến tần. Jackery Explorer 1000 v2 lãng phí 10–15% năng lượng lưu trữ, cung cấp khoảng 850–900 Wh điện năng khả dụng từ dung lượng lý thuyết 1,000 Wh.

4
Khả năng chống nước

Hầu hết các thiết bị ở đây đều có xếp hạng IP20, giống như EcoFlow Delta 2, nghĩa là chúng không chống nước. Hãy dự tính giữ chúng dưới mái che hoặc trong túi chống ẩm khi trời mưa.

Đánh giá của chúng tôi

EcoFlow Delta 2 là lựa chọn hàng đầu cho hầu hết người đi cắm trại nhờ sự cân bằng tối ưu giữa trọng lượng (27 lbs), hiệu suất ở tải thấp (67% ở 34W) và giá trên mỗi watt-hour khả dụng ($0.61). Chọn Anker SOLIX C1000 Gen 2 nếu bạn ưu tiên sạc nhanh (58 phút), hoặc chọn EcoFlow River 3 cho việc đi bộ đường dài siêu nhẹ.

Thay thế đôi cũ? Bạn có thể bán miễn phí trên Bazeta, chợ rao vặt của chúng tôi.

Câu hỏi thường gặp

Trạm năng lượng nào sạc nhanh nhất?

EcoFlow River 3 sạc từ 0–100% trong 56 phút, tiếp theo sát là Anker SOLIX C1000 Gen 2 ở mức 58 phút. Bluetti AC180 mất khoảng 75 phút.

Jackery Explorer 1000 v2 thực sự cung cấp bao nhiêu năng lượng sử dụng được?

Mặc dù được đánh giá ở mức 1.000 Wh, Jackery Explorer 1000 v2 cung cấp khoảng 850–900 Wh năng lượng sử dụng được do tổn hao hiệu suất của bộ biến tần từ 10–15%.

EcoFlow River 3 có thể chạy tủ lạnh cắm trại không?

EcoFlow River 3 có dung lượng 245 Wh và không thể chạy tủ lạnh cắm trại cỡ đầy đủ qua đêm. Nó phù hợp hơn cho điện thoại, đèn và các thiết bị điện tử nhỏ.

Đơn vị nào tốt nhất cho các thiết bị watt thấp?

The EcoFlow Delta 2 được tối ưu hóa cho công suất ổn định ở mức watt thấp, cung cấp 67% tiềm năng watt-giờ được ghi nhận khi tiêu thụ đều đặn ở mức 34W, lý tưởng cho laptop và smartphone.

Nguồn

  1. Trạm điện tốt nhất cho cắm trại
  2. Trạm điện di động tốt nhất năm 2026
  3. Trạm năng lượng di động tốt nhất năm 2026
  4. Trạm năng lượng di động tốt nhất cho cắm trại năm 2026
  5. Trạm điện di động tốt nhất năm 2026
  6. 5 Trạm năng lượng di động tốt nhất cho cắm trại ngoài lưới điện năm 2026

Đánh giá của người dùng

Đang tải đánh giá…
Viết đánh giá