ลู่วิ่งไฟฟ้าที่ดีที่สุดสำหรับการวิ่งในปี 2026: รุ่นที่ได้รับการจัดอันดับสูงสุดสำหรับการใช้งานในบ้าน

รองเท้าวิ่งคู่หนึ่งวางอยู่บนสายพานลู่วิ่ง — ภาพประกอบสำหรับบทความ ลู่วิ่งที่ดีที่สุดสำหรับการวิ่งในปี 2026: รุ่นยอดนิยมสำหรับการใช้งานที่บ้าน

เป็นอิสระในเชิงบรรณาธิการหน้านี้ อาจมีลิงก์พันธมิตรและตำแหน่งที่ชำระเงินซึ่งระบุไว้อย่างชัดเจน — ดูที่ การเปิดเผยข้อมูลโฆษณาของเรา ตำแหน่งที่ชำระเงินจะไม่เปลี่ยนลำดับการจัดอันดับด้านล่าง ในฐานะ Amazon Associate เราได้รับรายได้จากการซื้อที่เข้าเงื่อนไข ราคาเป็นราคาโดยประมาณ ($) และเปลี่ยนแปลงบ่อย ลิงก์ผู้ค้าปลีกจะนำไปที่ amazon.com (US).

เราประเมินลู่วิ่งสำหรับใช้ในบ้านชั้นนำ 6 รุ่น โดยพิจารณาจากกำลังมอเตอร์ ช่วงความชัน ขนาดพื้นวิ่ง และความเข้ากันได้กับระบบนิเวศ เพื่อหาลู่วิ่งที่ดีที่สุดสำหรับการวิ่งในปี 2026 การจัดอันดับนี้ออกแบบมาสำหรับนักวิ่งในบ้านอย่างจริงจังที่ให้ความสำคัญกับความทนทาน คุณสมบัติการฝึกเฉพาะทาง เช่น การฝึกแบบความชันลบ หรือการวิ่งสปรินต์ด้วยความเร็วสูง และคุ้มค่ากับเงินที่จ่าย

วิธีการจัดอันดับของเรา

กำลังมอเตอร์ (CHP)ช่วงความชันขึ้น/ลงขนาดพื้นวิ่งและความสามารถในการรับน้ำหนักระบบนิเวศและข้อกำหนดการสมัครสมาชิกราคาและการรับประกัน

ระเบียบวิธีจัดอันดับฉบับเต็ม →

สรุปภาพรวม

#ผลิตภัณฑ์คะแนนราคาเหมาะสำหรับ
1 NordicTrack Commercial 1750 9.4 $2,299 นักวิ่งที่ต้องการเครื่องอเนกประสงค์พร้อมฟังก์ชันฝึกวิ่งลงเนินและมูลค่าขายต่อที่ดี
2 Sole F80 9.1 — นักวิ่งที่ให้ความสำคัญกับความทนทานและอายุการใช้งานยาวนานมากกว่าฟีเจอร์ดิจิทัลที่หวือหวา
3 Horizon 7.0 AT 8.8 ต่ำกว่า $1,000 นักวิ่งที่ใส่ใจงบประมาณแต่ต้องการสมรรถนะจริงจังสำหรับการฝึกแบบอินเทอร์วอลโดยไม่ต้องจ่ายราคาพรีเมียม
4 Horizon 7.8 AT 8.6 $1,999 นักวิ่งที่บ้านที่ต้องการแพลตฟอร์มขนาดใหญ่โดยไม่ถูกผูกติดกับระบบนิเวศฟิตเนส
5 NordicTrack Commercial 2450 8.4 $2,499+ ผู้ใช้ระดับพรีเมียมที่ต้องการฝึกแบบสปรินต์เร็ว (14 mph) และฝึกแบบความชันลบ
6 Peloton Tread 8.0 $3,295 ผู้ใช้ที่ผูกพันกับระบบนิเวศของ Peloton อย่างลึกซึ้งและให้ความสำคัญกับคลาสแบบมีผู้แนะนำ
1
N

NordicTrack Commercial 1750

$2,299 9.4
ข้อดี
  • มอเตอร์ 3.5 CHP รับภาระการวิ่งต่อเนื่องได้ดี
  • รองรับการปรับความชันลงได้ถึง -3% สำหรับการฝึกวิ่งลงเนิน
  • หน้าจอสัมผัสขนาด 16 นิ้ว พร้อมโปรแกรมออกกำลังกายปรับอัตโนมัติ iFit
  • มูลค่าการขายต่อที่แข็งแกร่งและชื่อเสียงด้านความทนทาน
ข้อเสีย
  • ขนาดเครื่องใหญ่ ต้องการพื้นที่วางมาก
  • การเสนอขายเพิ่มเติมสำหรับสมาชิก iFit อย่างต่อเนื่องแม้ว่าจะไม่จำเป็นต้องใช้ก็ตาม

เหมาะสำหรับ: นักวิ่งที่ต้องการเครื่องครบวงจรพร้อมการฝึกวิ่งลงเนินและมูลค่าการขายต่อที่แข็งแกร่ง

นี่คือสินค้าของคุณหรือไม่? รับรายการยืนยันตัวตน · ป้ายอันดับฟรี

2
S

Sole F80

9.1
ข้อดี
  • มอเตอร์ 3.5 CHP เทียบเท่าคู่แข่งระดับพรีเมียม
  • ดีไซน์พับเก็บได้ช่วยประหยัดพื้นที่เมื่อไม่ได้ใช้งาน
  • ความทนทานระดับรถถังพร้อมระบบรองรับแรงกระแทกที่ยอดเยี่ยม
  • พื้นวิ่งกว้างขวางเพื่อจังหวะก้าวที่สบาย
ข้อเสีย
  • ขาดฟังก์ชันฝึกวิ่งลงเนินที่มีใน NordicTrack 1750
  • ไม่มีระบบนิเวศหน้าจอสัมผัสในตัว เช่น iFit หรือ Peloton

เหมาะสำหรับ: นักวิ่งที่ให้ความสำคัญกับความทนทานและอายุการใช้งานยาวนานมากกว่าฟีเจอร์ดิจิทัลที่หวือหวา

นี่คือสินค้าของคุณหรือไม่? รับรายการยืนยันตัวตน · ป้ายอันดับฟรี

3
H

Horizon 7.0 AT

ต่ำกว่า $1,000 8.8
ข้อดี
  • มอเตอร์ 3.0 CHP รองรับการใช้งานแบบอินเทอร์วาล
  • ช่วงความชัน 15% สำหรับจำลองการวิ่งขึ้นเนิน
  • พื้นวิ่งขนาด 60” x 20”
  • สายพานตอบสนองเร็วสำหรับการวิ่งแบบเทมโป
ข้อเสีย
  • มอเตอร์ 3.0 CHP ต่ำกว่าเมื่อเทียบกับคู่แข่ง 3.5 CHP
  • ไม่มีโหมดปรับความชันลงสำหรับการฝึกวิ่งลงเนิน

เหมาะสำหรับ: นักวิ่งที่เน้นความคุ้มค่าและต้องการสมรรถนะสูงสำหรับการวิ่งแบบอินเทอร์วาลในราคาที่ไม่สูงเกินไป

นี่คือสินค้าของคุณหรือไม่? รับรายการยืนยันตัวตน · ป้ายอันดับฟรี

4
H

Horizon 7.8 AT

$1,999 8.6
ข้อดี
  • ขนาดสายพาน 22” x 60” สำหรับก้าวที่ยาวกว่า
  • ปุ่มควบคุมความเร็วแบบ QuickDial เพื่อเปลี่ยนความเร็วได้ง่าย
  • รับประกันโครงสร้างและมอเตอร์ตลอดอายุการใช้งาน
  • รองรับ Bluetooth FTMS สำหรับเชื่อมต่อกับแอป Peloton
ข้อเสีย
  • น้ำหนักมาก (~330 ปอนด์) ทำให้การส่งขึ้นชั้นบนทำได้ยาก
  • ไม่มีหน้าจอความบันเทิงในตัว
  • ไม่รองรับเต้ารับ GFCI ตามสเปกปัจจุบัน

เหมาะสำหรับ: นักวิ่งที่บ้านที่ต้องการแพลตฟอร์มขนาดใหญ่โดยไม่ถูกผูกติดกับระบบนิเวศฟิตเนส

นี่คือผลิตภัณฑ์ของคุณหรือไม่? รับรายการยืนยันตัวตน · ป้ายอันดับฟรี

5
N

NordicTrack Commercial 2450

$2,499+ 8.4
ข้อดี
  • มอเตอร์ 4.25 CHP สำหรับการฝึกแบบอินเทอร์วอลความเข้มข้นสูง
  • ความเร็วสูงสุด 14 mph สูงกว่าคู่แข่งส่วนใหญ่
  • หน้าจอสัมผัสขนาด 24 นิ้ว หมุนได้
  • รองรับน้ำหนักได้ 400 ปอนด์
ข้อเสีย
  • ราคาสูงกว่ารุ่น 1750 ทั้งที่มีคุณสมบัติหลักใกล้เคียงกัน
  • ความชันสูงสุดอยู่ที่ 12% เทียบกับ 15% ในรุ่น Horizon

เหมาะสำหรับ: ผู้ใช้งานระดับพรีเมียมที่ต้องการวิ่งอินเทอร์วาลความเร็วสูง (14 ไมล์ต่อชั่วโมง) และการฝึกวิ่งลงเนิน

นี่คือสินค้าของคุณหรือไม่? รับรายการยืนยันตัวตน · ป้ายอันดับฟรี

6
P

Peloton Tread

$3,295 8.0
ข้อดี
  • หน้าจอสัมผัสขนาด 21.5 นิ้วสำหรับคลาสที่ดื่มด่ำ
  • ความเร็วสูงสุด 12.5 ไมล์ต่อชั่วโมง
  • ช่วงความชันขึ้น 12.5%
ข้อเสีย
  • ราคาสูงสุดที่ $3,295
  • รองรับน้ำหนักได้ต่ำกว่า 300 ปอนด์ เมื่อเทียบกับ Horizon 7.8 AT (375 ปอนด์)
  • สายพานขนาด 20” x 59” เล็กกว่า Horizon 7.8 AT (22” x 60”)

เหมาะสำหรับ: ผู้ใช้ที่ใช้งานในระบบนิเวศของ Peloton อย่างลึกซึ้ง และให้ความสำคัญกับคลาสแบบมีผู้แนะนำ

นี่คือสินค้าของคุณหรือไม่? รับรายการยืนยันตัวตน · ป้ายอันดับฟรี

วิธีเลือก

1
กำลังมอเตอร์สำหรับการฝึกแบบอินเทอร์วอล

เลือกมอเตอร์ 3.5 CHP ขึ้นไป (NordicTrack 1750, Sole F80) สำหรับการวิ่งด้วยความเร็วสูงอย่างต่อเนื่อง; 3.0 CHP (Horizon 7.0 AT) เพียงพอสำหรับการวิ่งจังหวะปานกลาง

2
ความต้องการฝึกวิ่งลงเนิน

หากคุณต้องการฝึกแบบความชันลบเพื่อจำลองการวิ่งลงเนิน ให้เลือก NordicTrack Commercial 1750 หรือ 2450 ซึ่งรองรับความชันลบ -3%; ส่วนรุ่นของ Horizon และ Peloton รองรับได้สูงสุดที่ 0%

3
พื้นที่และความสามารถในการรับน้ำหนัก

สำหรับนักวิ่งที่มีน้ำหนักตัวมากหรือก้าวเท้ากว้าง Horizon 7.8 AT รองรับน้ำหนักได้ถึง 375 lbs และมีความกว้างสายพาน 22” ในขณะที่ Peloton Tread รองรับน้ำหนักได้สูงสุด 300 lbs

4
ระบบนิเวศการสมัครสมาชิก

Horizon 7.8 AT รองรับ Bluetooth FTMS สำหรับแอป Peloton โดยไม่ต้องสมัครสมาชิกแบบบังคับ ต่างจากระบบนิเวศ iFit ของ NordicTrack ที่เน้นให้ผู้ใช้สมัครสมาชิกแบบเสียเงิน

บทสรุปของเรา

NordicTrack Commercial 1750 เป็นลู่วิ่งไฟฟ้าที่ดีที่สุดสำหรับการวิ่งในปี 2026 เนื่องจากมีมอเตอร์ 3.5 CHP ที่สมดุล รองรับความชันลง -3% และมีมูลค่าการขายต่อที่ดี สำหรับนักวิ่งที่เน้นงบประมาณ Horizon 7.0 AT ในราคาต่ำกว่า $1,000 ให้สมรรถนะต่อราคาที่ดีที่สุด

กำลังเปลี่ยนตัวเก่า? คุณสามารถขายได้ฟรีที่ Bazeta ตลาดซื้อขายของเรา

คำถามที่พบบ่อย

ลู่วิ่งรุ่นไหนมีความเร็วสูงสุด?

NordicTrack Commercial 2450 ทำความเร็วได้สูงสุด 14 mph ในขณะที่ NordicTrack 1750, Horizon 7.0 AT และ Horizon 7.8 AT ทำความเร็วได้สูงสุด 12 mph

ฉันต้องสมัครสมาชิกสำหรับ NordicTrack 1750 หรือไม่?

ไม่ ลู่วิ่ง NordicTrack Commercial 1750 ใช้งานได้เต็มรูปแบบโดยไม่ต้องสมัครสมาชิก iFit แม้ว่าการฝึกอัตโนมัติแบบมีผู้แนะนำจะต้องใช้บริการแบบเสียเงินก็ตาม

ลู่วิ่งรุ่นไหนเหมาะสำหรับนักวิ่งที่มีน้ำหนักตัวมาก?

NordicTrack Commercial 2450 รับน้ำหนักได้สูงสุดที่ 400 ปอนด์ รองลงมาคือ Horizon 7.8 AT ที่ 375 ปอนด์

ฉันสามารถใช้งานคลาส Peloton บนลู่วิ่งที่ไม่ใช่ของ Peloton ได้หรือไม่?

ใช่ Horizon 7.8 AT รองรับ Bluetooth FTMS สำหรับเชื่อมต่อกับแอป Peloton ทำให้คุณใช้คลาสของ Peloton ได้โดยไม่ต้องซื้อ Peloton Tread

แหล่งข้อมูล

  1. ลู่วิ่งไฟฟ้าที่ดีที่สุดสำหรับนักวิ่ง 2026
  2. ลู่วิ่งไฟฟ้าที่ดีที่สุดสำหรับการวิ่ง
  3. ลู่วิ่งสำหรับวิ่งในบ้านที่ดีที่สุดปี 2026
  4. ลู่วิ่งที่ดีที่สุดสำหรับการวิ่ง
  5. ลู่วิ่งไฟฟ้าที่ดีที่สุดสำหรับนักวิ่ง
  6. ลู่วิ่งไฟฟ้าที่ดีที่สุดสำหรับการวิ่ง

รีวิวจากผู้ใช้

กำลังโหลดรีวิว…
เขียนรีวิว